Ukraine Russia Update: युद्ध गुन्ह्याच्या खटल्यात रशियन सैनिकाला जन्मठेपेची शिक्षा, झेलेन्स्कींची कठोर निर्बंधांसाठी वकिली


कीव्ह – युक्रेनच्या एका न्यायालयाने रशियाच्या आक्रमणानंतरच्या पहिल्या युद्ध गुन्ह्याच्या खटल्यात एका रशियन सैनिकाला जन्मठेपेची शिक्षा सुनावली आहे. युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी सोमवारी रशियातील सर्व रशियन बँकांवर निर्बंध, रशियन तेल निर्बंध आणि रशियाबरोबर सर्व व्यापार थांबविण्यासह रशियावर जास्तीत जास्त निर्बंध घालण्याचे आवाहन केले. वर्ल्ड इकॉनॉमिक फोरमच्या 2022 च्या वार्षिक सभेला व्हिडिओ लिंकद्वारे संबोधित करताना ते म्हणाले की, निर्दयी शक्ती जगावर राज्य करेल की नाही हे ठरवण्याची वेळ आली आहे. रशियावर जास्तीत जास्त निर्बंध लादले जावेत. रशियन तेलावरही बंदी घातली पाहिजे. सर्व रशियन बँकांवर बंदी घातली पाहिजे. रशियाशी व्यापार होऊ नये.

युद्धोत्तर युक्रेनमध्ये पुनर्रचना व्यवसायासाठी मोठी क्षमता
युक्रेन हे व्यवसायाच्या संधींसाठी खुले आहे आणि युद्धोत्तर पुनर्बांधणी व्यवसायात प्रचंड क्षमता असल्याचेही त्यांनी सांगितले. आम्ही भागीदार काउंटी, शहरे आणि कंपन्यांना विशिष्ट क्षेत्र किंवा शहरावर संरक्षण देण्यासाठी ऑफर करतो. डेन्मार्क आणि युरोपियन युनियनने आधीच प्रदेश निवडले आहेत. झेलेन्स्की यांनी दावोसमधील जागतिक नेत्यांना त्यांचे व्यावसायिक हितसंबंध युक्रेनमध्ये आणि रशियापासून दूर हलवण्याचे आवाहन केले. त्यांनी खेद व्यक्त केला की काही लोकांनी क्राइमियाच्या जोडणीनंतर नेहमीप्रमाणे व्यवसाय पुन्हा सुरू करून रशियाकडे डोळेझाक केली.

त्यांनी रशियन हल्ल्याला जगभरातील गरिबी आणि निराशा भडकावल्याबद्दल दोषी ठरवले आणि रशियाकडून सुरू होणारे दुसरे युद्ध टाळण्यासाठी जगाने ठोस पावले उचलण्याची मागणी केली. युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष म्हणाले की युक्रेनकडे वेळ कमी आहे. जगाला एकत्र आणावे लागेल. जग एकसंध आहे आणि जगाने आपली एकता गमावू नये, अशी माझी इच्छा आहे. आम्हाला हे युद्ध जिंकायचे आहे आणि आम्हाला पाठिंबा हवा आहे.