Mohali Blast : मोहाली बॉम्बस्फोटात वापरलेले तीन मोबाईल आणि फॉर्च्युनर जप्त, आरोपी कांगने केली होती सर्व व्यवस्था


मोहाली – मोहालीतील पंजाब पोलिसांच्या गुप्तचर विभागाच्या मुख्यालयावर झालेल्या हल्ल्याबाबत महत्वपूर्ण माहिती समोर येऊ लागली आहे. पोलिसांनी घटनेत वापरलेले तीन मोबाईल फोन आणि रेकीसाठी वापरलेली फॉर्च्युनर कारही जप्त केली आहे. याशिवाय काही महत्त्वाचे धागे-दोरे पोलिसांना मिळाले आहेत.

या प्रकरणी अटक करण्यात आलेल्या जगदीप सिंग कांगच्या सांगण्यावरूनच पोलिसांनी या सर्व गोष्टी जप्त केल्या आहेत. गुन्ह्यासाठी आरोपी 7 मे रोजी मोहालीला पोहोचले होते, तेव्हा कांगने त्यांच्या मुक्कामापासून इतर सर्व तयारी केली होती. ज्या भागात ही घटना घडली, तो व्हीआयपी परिसर होता. अशा स्थितीत कोणाला संशय येऊ नये म्हणून आरोपींनी फॉर्च्युनर कारचा वापर केला. या प्रकरणी पोलीस प्रत्येक गोष्टीची नोंद करत आहेत. जेणेकरून केस कोर्टात गेल्यावर केस कुठेही कमकुवत होऊ नये. याशिवाय इतर सुरक्षा यंत्रणाही या प्रकरणाच्या तपासात गुंतल्या आहेत.

गुप्तचर विभागाच्या मुख्यालयावरील हल्ल्याचा संपूर्ण कट पाकिस्तानमध्ये बसलेल्या दहशतवाद्यांनी रचला होता. रॉकेट लाँचरपासून इतर गोष्टी मोहालीला पूर्ण रणनीतीने पाठवण्यात आल्या. त्यामुळे सुरक्षा यंत्रणांचे मनोधैर्य खच्ची करण्याचा प्रयत्न होता. त्याचबरोबर लोकांमध्ये दहशतीचे वातावरण निर्माण व्हावे, असे असले तरी आरोपींना यात यश आले नाही.

नेपाळमार्गे परदेशात पळून जाण्याची तयारी
या प्रकरणातील मुख्य आरोपी चढत सिंग हा अतिशय हुशार असल्याचे पोलीस तपासात समोर आले आहे. आरोपीने पासपोर्टही बनवला नाही. अनेक एजन्सी त्याच्या मागे आहेत. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आरोपी त्याच्या दोन साथीदारांसह नेपाळमार्गे परदेशात पळून जाण्याचा प्रयत्न करत आहेत.