मेहबूबा मुफ्ती म्हणाल्या : भडकवले जात आहे मुस्लिमांना, गुजरात-यूपी घटनेची पुनरावृत्ती करण्याचा प्रयत्न, भाजपचे वागणे ब्रिटिशांसारखे


श्रीनगर: जम्मू-काश्मीरच्या माजी मुख्यमंत्री आणि पीडीपी प्रमुख मेहबूबा मुफ्ती यांनी सोमवारी भाजपवर जोरदार हल्ला चढवला. त्या म्हणाले की, देशातील भाजप सरकार ब्रिटिश राजवटीप्रमाणे वागत आहे. धर्माच्या नावावर लोकांना एकमेकांशी लढवले जात आहे. मुस्लिमांना सातत्याने चिथावणी दिली जात असून गुजरातच्या घटनेची पुनरावृत्ती करण्याचे षडयंत्र रचले जात आहे.

मेहबुबा मुफ्ती पुढे म्हणाल्या की, मुस्लिमांना त्रास देण्यासाठी भाजपच्या मुख्यमंत्र्यांमध्ये त्यांना कोण जास्त त्रास देऊ शकते, याची स्पर्धा लागली आहे. त्यामुळे मंदिर आणि मशिदीचा मुद्दा उपस्थित केला जात आहे. गुजरात मॉडेल राबवायचे की यूपी मॉडेल लागू करायचे की मध्य प्रदेश मॉडेल, अशी स्पर्धा देशात सुरू आहे. आसामचे मुख्यमंत्री त्यांच्यापेक्षा दोन पावले पुढे गेले आहेत, असे त्या म्हणाल्या.

माजी मुख्यमंत्री म्हणाले की, 1947 पूर्वी इंग्रजांनी हिंदू-मुस्लिमांमध्ये संघर्ष घडवला होता. आज भाजपचे नेते आणि मुख्यमंत्री ब्रिटिशांसारखे वागत आहेत. या सर्व परिस्थितीवर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी मौन बाळगून आहेत. ते देशाचे पंतप्रधान आहेत. पण, त्यांच्या मौनावर त्यांचा पक्ष भाजपला वाटते की, ते जे काही करत आहेत, ते सगळे ठीक करत आहेत.

मेहबुबा मुफ्ती म्हणाल्या की, जम्मू-काश्मीरमधून कलम 370 रद्द करण्याचा उद्देश समोर येत आहे. रेहबर-ए-खेल, जिरत आणि जंगलेतील कर्मचाऱ्यांची हकालपट्टी केल्यामुळे भाजपला काय हवे आहे, हे स्पष्ट होते. राज्यातील तरुणांना नोकऱ्यांवरून घालवून देशाच्या इतर भागातील लोकांना येथे आणले जाईल. ते म्हणाले की, पुन्हा जाहिरात म्हणजे देशभरातील लोक आता या नोकऱ्यांसाठी अर्ज करतील आणि राज्यात आधीच कार्यरत असलेले कर्मचारी बाहेर फेकले गेले आहेत. राज्यातील नागरिक आर्थिक, सामाजिक आणि राजकीयदृष्ट्या दुर्बल होत आहेत.