मोबाईलमध्ये ठेवा हे अॅप, आधीच मिळेल पाऊस कधी सुरू होईल आणि थांबेल याची माहिती


नवी दिल्ली – दिल्ली-एनसीआरमध्ये मुसळधार पावसानंतर वातावरणात बदल झाला आहे. राजधानी दिल्लीचे तापमान 20 अंश सेल्सिअसवर पोहोचले आहे. यासोबतच पावसाने अनेकांच्या अडचणीत वाढ केली आहे. आज आम्ही तुमच्यासाठी अशाच काही समस्यांवर उपाय घेऊन आलो आहोत. स्मार्टफोनच्या जमान्यात तुम्ही या अॅप्सचा वापर करू शकता आणि असा कोणताही त्रास टाळू शकता.

AccuWeather-
हवामानाची स्थिती जाणून घेण्यासाठी Accuweather हा सर्वोत्तम मार्ग आहे. तसेच, हे अॅप्स 24-48 तास अगोदर पाऊस आणि सूर्यप्रकाशाची माहिती देतात. अॅपमध्ये तुम्हाला अॅनिमेशन व्ह्यू देखील मिळतो. याच्या मदतीने तुम्ही हवामानाची माहिती मिळवू शकता. हे अॅप पाऊस आणि खराब हवामानाबाबत आगाऊ सूचनाही देते.

The Weather Channel-
हे अॅप तुम्हाला आयफोनमध्ये मिळते. वेदर अॅपमध्ये तुम्हाला वेळोवेळी हवामानाची माहिती मिळते. तसेच, हवामानाचे भाकित सांगताना ते अचूक असल्याचे सिद्ध झाले आहे. वेळोवेळी हवामानाची माहिती मिळवण्यासाठी हे अॅप सर्वोत्तम आहे.

Yahoo Weather-
याहू वेदर हे हवामान अपडेट्ससाठीही उत्तम अॅप आहे. या अॅपमध्ये नकाशा आणि स्थानिक स्थान दोन्ही अद्ययावत उपलब्ध आहेत. वर्तमान वातावरणाशी दुवा साधण्यासाठी ते चित्रांसह देखील येते. म्हणजेच चित्रांवरूनही तुम्हाला हवामानाची कल्पना येऊ शकते. सध्या कंपनी या अॅपमध्ये सुधारणा करण्याचे काम करत आहे.

Overdrop-
तुम्हाला बहुतेक अॅनिमेशन व्ह्यू ओव्हरड्रॉपमध्ये मिळेल. या अॅपची रचना अशी ठेवण्यात आली आहे. यासोबतच एअर क्वालिटी इंडेक्स तपासण्यासाठी वेगळा पर्यायही देण्यात आला आहे. हवामानाच्या माहितीसह, आपल्याला हवेची गुणवत्ता देखील सहज आणि तपशीलवार मिळते. या अॅपमध्ये 7 दिवसांच्या हवामानाची माहिती मिळू शकते.