iQoo Neo 6 भारतात लॉन्च होणार असल्याची पुष्टी, मिळणार Qualcomm प्रोसेसर


नवी दिल्ली – iQoo चा नवा फोन iQoo Neo 6 च्या भारतात लॉन्चिंगची पुष्टी झाली आहे. iQoo Neo 6 भारतात 31 मे रोजी लॉन्च होईल. iQoo Neo 6 ला Snapdragon 870 5G प्रोसेसर मिळेल आणि 80W फ्लॅश चार्जिंगला सपोर्ट करेल. भारतीय बाजारात iQoo Neo 6 चीनपेक्षा वेगळ्या फीचरसह सादर केला जाईल. iQoo Neo 6 चीनमध्ये Snapdragon 8 Gen 1 प्रोसेसर सह लॉन्च करण्यात आला आहे. iQoo Neo 6 ची लिस्टिंग देखील Amazon वर झाली आहे.

कंपनीने ट्विटरवर iQoo 6 Neo 6 भारतात लॉन्च झाल्याची माहिती दिली आहे. iQoo 6 Neo 6 जूनच्या पहिल्या आठवड्यात विक्रीसाठी उपलब्ध होईल. फोनच्या किंमतीबद्दल, अशी बातमी आहे की iQoo Neo 6 च्या बेस व्हेरिएंटची म्हणजेच सुरुवातीच्या मॉडेलची किंमत 29,000 रुपये असेल. हा फोन डार्क नोव्हा आणि इंटरस्टेलर कलरमध्ये लॉन्च केला जाईल.

iQoo निओ 6 चे तपशील
iQoo Neo 6 चीनमध्ये Android 12 वर आधारित OriginOS Ocean सह लॉन्च करण्यात आला आहे. यात 120Hz च्या रीफ्रेश दरासह 6.62-इंचाचा फुल HD+ AMOLED डिस्प्ले आहे. फोनमध्ये Snapdragon 8 Gen 1 प्रोसेसरसह 12 GB LPDDR5 रॅम आहे. भारतीय व्हेरियंटमध्ये रॅम आणि प्रोसेसरमधील बदल पाहिले जाऊ शकतात.

कॅमेर्‍याबद्दल बोलायचे झाले तर फोनमध्ये तीन रियर कॅमेरे आहेत, ज्यामध्ये प्राइमरी लेन्स 64-मेगापिक्सेल Samsung ISOCELL Plus GW1P सेन्सर आहे. यात ऑप्टिकल इमेज स्टॅबिलायझेशन देखील आहे. दुसरी लेन्स 12 मेगापिक्सेल अल्ट्रा वाईड आहे आणि तिसरी लेन्स 2 मेगापिक्सेल मोनोक्रोम सेन्सर आहे. समोर 16-मेगापिक्सल कॅमेरा देण्यात आला आहे.

iQoo Neo 6 256 GB पर्यंत UFS 3.1 स्टोरेजसह येतो. कनेक्टिव्हिटीसाठी फोनमध्ये 5G, 4G LTE, Wi-Fi 6, Bluetooth v5.2, GPS/A-GPS, NFC आणि USB Type-C पोर्ट आहे. फोनमध्ये इन-डिस्प्ले फिंगरप्रिंट सेन्सर देखील आहे. फोन 80W फ्लॅश चार्जिंगसाठी समर्थनासह ड्युअल सेल 4700mAh बॅटरी पॅक देतो.