नवनीत राणा यांना बीएमसीची दुसरी नोटीस! समाधानकारक उत्तर न मिळाल्यास होऊ शकते कारवाई


मुंबई : अमरावतीच्या अपक्ष खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे पती रवी राणा यांचा त्रास कमी होण्याचे नाव घेत नाही आहे. बृहन्मुंबई महानगरपालिकेने (BMC) आता राणा दाम्पत्याला दुसरी नोटीस पाठवली आहे. मुंबईतील खार येथील त्यांच्या घराच्या बेकायदा बांधकामाबाबत ही नोटीस पाठवण्यात आली आहे. बीएमसीच्या नोटीशीला काल संध्याकाळी राणा दाम्पत्याने उत्तर दिले आहे. मात्र, त्यांच्या उत्तराने बीएमसी समाधानी नाही. त्यामुळेच त्यांना दुसरी नोटीस पाठवण्यात आली आहे. त्यावर राणा दाम्पत्याला येत्या 7 दिवसांत उत्तर द्यावे लागणार आहे. राणा दाम्पत्याने दिलेल्या उत्तरावर बीएमसीचे समाधान झाले नाही, तर त्यांच्या घरातील बेकायदा बांधकाम पाडण्याबाबत अंतिम निर्णय घेऊ शकते.

मुंबईतील खार भागात राणा दाम्पत्याचा फ्लॅट आहे. ज्यामध्ये बीएमसीला बेकायदा बांधकाम केल्याचा संशय आहे. याच भागात 4 मे रोजी महापालिकेच्या अधिकाऱ्यांनी नवनीत राणा यांच्या घराचीही पाहणी केली होती. या तपासणीपूर्वी बीएमसीने राणा दाम्पत्याला नोटीसही पाठवली होती. मात्र, त्यावेळी नवनीत राणा यांच्या घरी कोणीही उपस्थित नव्हते. त्यानंतर बीएमसीचे पथक पुन्हा त्यांच्या घरी चौकशीसाठी गेले.

दरम्यान मुंबई सत्र न्यायालयाने राणा दाम्पत्याला काही अटींसह जामीन मंजूर केला होता. ज्यामध्ये मुख्य अट होती की ती मीडियाशी बोलणार नाही. तुरुंगातून सुटल्यानंतर नवनीत राणा यांना थेट मुंबईतील लीलावती रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. त्यांनी छाती, घसा दुखणे आणि स्पॉन्डिलायटिसची तक्रार केली होती. नवनीत राणा यांना रविवारी रुग्णालयातून डिस्चार्ज देण्यात आला. नवनीत राणा जवळपास चार दिवस रुग्णालयात होत्या.