जेवर विमानतळाचे काम वेळेवर पूर्ण न केल्यास दररोज वसूल केला जाईल एवढा दंड


ग्रेटर नोएडा – राज्याचे औद्योगिक विकास मंत्री नंद गोपाल गुप्ता नंदी यांनी शुक्रवारी सकाळी 11 वाजल्यापासून यमुना प्राधिकरणाची आढावा बैठक घेतली. सुमारे साडेचार तास चाललेल्या या बैठकीत प्राधिकरणाचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी डॉ.अरुणवीर सिंग आणि इतर अधिकाऱ्यांनी नंदी यांच्यासमोर येडा क्षेत्राच्या महत्त्वाकांक्षी योजनांच्या प्रगती अहवालासह इतर माहिती दिली. यानंतर नंदी यांनी सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशानुसार 64.7 टक्के वाढीव मोबदला तीन महिन्यांत शेतकऱ्यांना वितरित करण्याचे आदेश दिले. तसेच स्मार्ट व्हिलेजची योजना अतिशय चांगली असल्याचे त्यांनी सांगितले. 30 सप्टेंबरपर्यंत एक गाव पूर्ण विकसित व्हायला हवे.

बैठकीत नंदी यांना मास्टर प्लॅन-2041 ची माहिती अधिकाऱ्यांनी दिली. अधिकाऱ्यांनी त्यांना सांगितले की, मागील वर्षांच्या तुलनेत ग्रीन कव्हर वाढले आहे. कॅगच्या तपासाबाबतही माहिती देण्यात आली. बैठकीनंतर झालेल्या पत्रकार परिषदेत नंदी म्हणाले की, सर्वोच्च न्यायालयाने शेतकऱ्यांच्या बाजूने निकाल दिला आहे. अतिरिक्त नुकसान भरपाईचे पैसे वाटप करणाऱ्यांकडून घेतले जातील. यामध्ये बिल्डर, संस्थात्मक, निवासी आणि व्यावसायिक वाटपांचा समावेश आहे. सीईओ म्हणाले की, 72 टक्के नुकसानभरपाईचे पैसे वितरित केले गेले आहेत, 28 टक्के शिल्लक आहेत. बांधकाम व्यावसायिकांना 1600 कोटी रुपये अतिरिक्त भरपाई द्यावी लागणार आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी देशाची अर्थव्यवस्था पाच ट्रिलियन डॉलरवर नेण्याचे लक्ष्य ठेवले आहे. मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या नेतृत्वाखाली 2017 ते 2022 पर्यंत उत्तर प्रदेशला उत्तर प्रदेश बनवण्यात आले. आता दुसऱ्या टर्ममध्ये सर्वोत्तम राज्य करू. औद्योगिक विकासाला सरकारचे प्राधान्य आहे. पुढील महिन्यात लखनऊमध्ये भूमिपूजन समारंभ होणार आहे.

स्वातंत्र्याच्या अमृत महोत्सवात 75 हजार कोटींच्या प्रकल्पांचा समावेश या सोहळ्यात होणार आहे. यमुना प्राधिकरण क्षेत्रात नोएडा विमानतळ, मेडिकल डिव्हाइस पार्क, फिल्म सिटी, लॉजिस्टिक हब, इंडस्ट्रियल क्लस्टर यासह अनेक प्रकल्प सुरू आहेत. यातून चांगले परिणाम दिसून येतील. याशिवाय विमानतळाच्या कनेक्टिव्हिटीचेही काम सुरू आहे. यामध्ये मेट्रो कॉरिडॉर, पॉड टॅक्सी, विमानतळाला दिल्ली मुंबई एक्सप्रेस वेशी जोडणे इत्यादींचा समावेश आहे.