शिवसेनेच्या सल्ल्यावर ​​मुंबई काँग्रेस अध्यक्ष म्हणाले- सर्वात जुन्या पक्षाला कुणाच्या सल्ल्याची गरज नाही


मुंबई : काँग्रेसने नुकत्याच झालेल्या ‘चिंतन शिबिर’मध्ये नेतृत्वाचा प्रश्न सोडवल्याशिवाय सोडून दिला असून पक्षाची सध्याची स्थिती दयनीय आहे, जी देशाच्या लोकशाहीसाठी चांगली नाही, असे शिवसेनेने शनिवारी सांगितले. पक्षाचे मुखपत्र सामनाच्या संपादकीयमध्ये पक्षाने म्हटले आहे की, भाजपने 2024 च्या लोकसभा निवडणुकीची तयारी सुरू केली आहे, तर काँग्रेसची अवस्था बिकट आहे. उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील पक्षाने म्हटले आहे की, राहुल गांधी यांनी पक्षाच्या उदयपूर चिंतन शिबिरात अनेक मुद्दे अनिर्णित सोडले आहेत. यामुळेच विविध राज्यातील अनेक नेते पक्ष सोडत आहेत. काँग्रेसच्या बिहार आणि उत्तर प्रदेश युनिटमध्ये प्रदेशाध्यक्ष नाहीत. महाराष्ट्रात सध्या शिवसेना राष्ट्रवादी आणि काँग्रेससोबत सत्तेत आहे.

नाना पटोले म्हणाले…
शिवसेनेच्या म्हणण्यानुसार, सुनील जाखर, हार्दिक पटेल, ज्योतिरादित्य सिंधिया आणि जितिन प्रसाद यांच्यासह नेत्यांचा काँग्रेस सोडण्याचा निर्णय पक्ष नेतृत्वाचे अपयश दर्शवते. नजीकच्या काळात ज्या राज्यांमध्ये निवडणुका होणार आहेत, तेथे काँग्रेसने मोठ्या प्रमाणावर आपल्या नेत्यांच्या पाठीशी उभे राहावे, अशी सूचना शिवसेनेने केली. तथापि, महाविकास आघाडी (एमव्हीए) सरकारमधील शिवसेनेचा मित्रपक्ष असलेल्या काँग्रेसने संपादकीयाकडे दुर्लक्ष केले. पक्षाचे प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले म्हणाले की, काँग्रेसमध्ये अनेक लोक आले आणि गेले. काँग्रेस सोडण्यावर किंवा त्यात सामील होण्यावर लक्ष केंद्रित करण्याऐवजी लोकांनी देशासमोर असलेल्या ज्वलंत प्रश्नांची चिंता करावी. त्याचवेळी मुंबई काँग्रेसचे अध्यक्ष भाई जगताप म्हणाले की, सर्वात जुन्या पक्षाला कोणाच्या सल्ल्याची गरज नाही.

संजय राऊत यांनी साधला केंद्रीय यंत्रणांवर निशाणा
शिवसेना नेते संजय राऊत म्हणाले की, देशात लोकशाही आहे, मात्र केंद्रीय यंत्रणांकडून लोकशाहीचा गळा घोटण्याचा हा प्रकार आहे. हे आम्ही यापूर्वी कधीही पाहिले नव्हते. राहुल गांधी यांनी लंडनमधील एका कार्यक्रमात केलेल्या वक्तव्यावर शिवसेना नेते संजय राऊत यांनी मुंबईत सांगितले की, राहुल गांधी जे बोलले, ते खरे आहे. ज्या पद्धतीने केंद्रीय यंत्रणा भाजपच्या विरोधकांविरोधात मोहीम राबवत आहेत. हे लोकशाहीसाठी चांगले नाही. लोक अजूनही घाबरलेले आहेत.