रविवारी होऊ शकते द. आफ्रिकेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेसाठी आणि इंग्लंड दौऱ्यासाठी भारतीय संघाची निवड


नवी दिल्ली: आयपीएल 2022 संपल्यानंतर, भारतीय क्रिकेट संघ मायदेशी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध पाच सामन्यांची टी-20 मालिका खेळणार आहे, जी 9 जूनपासून आयोजित केली जाईल. भारतीय निवडकर्ते रविवारी दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पाच सामन्यांच्या टी-20 मालिकेसाठी संघाची निवड करू शकतात. यावेळी दुखापतीमुळे अनेक मोठी नावे निवडीसाठी उपलब्ध नाहीत, तर अनेक बड्या खेळाडूंना विश्रांती दिली जाऊ शकते. त्याचबरोबर रविवारीच इंग्लंड दौऱ्यासाठी भारतीय संघाची निवड होऊ शकते.

दुखापतीमुळे निवडीसाठी उपलब्ध नाहीत दीपक चहर आणि जडेजासारखी मोठी नावे
भारतीय निवड समितीने दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेसाठी तसेच इंग्लंड दौऱ्यासाठी टीम इंडियाच्या नावाची घोषणा केली, तर दुखापतीमुळे अनेक खेळाडू निवडीसाठी उपलब्ध होणार नाहीत. या खेळाडूंमध्ये दीपक चहर हा दुखापतीतून सावरत आहे, तर रवींद्र जडेजाच्या बरगडीला दुखापत झाली आहे. याशिवाय, सूर्यकुमार यादवला स्नायूंना दुखापत झाली आहे, तर टी नटराजन हा हॅमस्ट्रिंगच्या दुखापतीने त्रस्त आहे. या सर्वांशिवाय वॉशिंग्टन सुंदर आणि हर्षल पटेल हे दोघेही जखमी झाले आहेत.

दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेसाठी दिली जाऊ शकते 7 मोठ्या खेळाडूंना विश्रांती
दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पाच सामन्यांच्या टी-20 मालिकेसाठी भारतीय संघातील सात वरिष्ठ खेळाडूंना विश्रांती दिली जाऊ शकते. यापैकी संघाचा कर्णधार रोहित शर्मा आणि माजी कर्णधार विराट कोहलीला संभाव्य ब्रेक दिला जाऊ शकतो. तर जसप्रीत बुमराह, भुवनेश्वर कुमार, मोहं. शमी, ऋषभ पंत यांना वर्कलोड मॅनेजमेंटमुळे विश्रांती दिली जाऊ शकते. हे सर्व वरिष्ठ खेळाडू इंग्लंड दौऱ्यासाठी भारतीय संघात असतील, मात्र दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पाच सामन्यांच्या टी-20 मालिकेत ते खेळण्याची शक्यता कमी आहे.