Bhool Bhulaiyaa 2 Box Office Day 1: सर्वात मोठ्या ओपनिंगसह बॉलिवूडमध्ये परतला आनंद, कामी आला कार्तिकचा करिष्मा


शुक्रवारी प्रदर्शित झालेल्या कार्तिक आर्यनच्या ‘भूल भुलैया 2’ या चित्रपटाला पहिल्याच दिवशी एवढी दमदार ओपनिंग मिळाली आहे की वर्षाच्या पाचव्या महिन्यापर्यंत कोणत्याही हिंदी चित्रपटाला बॉक्स ऑफिसवर राज्य करता आले नाही. हिंदी चित्रपटांमध्ये या वर्षातील आतापर्यंतची सर्वात मोठी ओपनिंग अक्षय कुमारच्या ‘बच्चन पांडे’ या चित्रपटाची आहे, ज्याने रिलीजच्या पहिल्या दिवशी 13.25 कोटींची कमाई केली होती. कार्तिक आर्यन, कियारा अडवाणी आणि तब्बू यांच्या ‘भूल भुलैया 2’ या चित्रपटानेही हा विक्रम मोडला आहे. कार्तिक आर्यनच्या कारकिर्दीतील ही सर्वात मोठी ओपनिंग आहे. याआधी त्याच्या ‘लव्ह आज कल’ या चित्रपटाला 12 कोटींची ओपनिंग मिळाली होती.

अपेक्षेपेक्षा जास्त कमाई
‘भूल भुलैया 2’ हा चित्रपट देशभरातील सुमारे 3200 स्क्रीन्सवर प्रदर्शित झाला आहे. टी-सीरीज चित्रपटाने पहिल्या दिवशी सुमारे 11 कोटी रुपयांची ओपनिंग करणे अपेक्षित होते, परंतु चित्रपटाचा ट्रेलर आणि त्याचे प्रमोशन यामुळे पहिल्याच दिवशी या चित्रपटाने 16.50 कोटी रुपयांची तिकिटे विकली. पहिल्या दिवशी या चित्रपटाची एकूण कमाई 14.75 कोटी रुपये असल्याचे सांगण्यात येत आहे. हे प्राथमिक आकडे आहेत आणि शनिवारी दुपारी अंतिम आकडे बाहेर येईपर्यंत त्यात थोडे बदल होऊ शकतात.

वर्षातील सर्वात मोठी ओपनिंग
अनीस बज्मी दिग्दर्शित चित्रपट ‘भूल भुलैया 2’ ने मार्चमध्ये प्रदर्शित झालेल्या अक्षय कुमारच्या ‘बच्चन पांडे’ चित्रपटाचा विक्रम मोडला आहे, जी 2022 मधील आतापर्यंतची सर्वात मोठी ओपनिंग मानली जात होती. ‘बच्चन पांडे’ व्यतिरिक्त, ‘गंगूबाई काठियावाडी’ हा एकमेव हिंदी चित्रपट आहे, ज्याने यावर्षी बॉक्स ऑफिसवर 10 कोटी किंवा त्याहून अधिक कमाई केली आहे. या वर्षीचा आतापर्यंतचा सर्वाधिक कमाई करणारा हिंदी चित्रपट ‘द कश्मीर फाइल्स’ आहे, ज्याने बॉक्स ऑफिसवर एकूण रु. 252.90 कोटी कमावले आहेत, मात्र पहिल्या दिवसाचे कलेक्शन फक्त 3.55 कोटी रुपये होते.

कार्तिकच्या कारकिर्दीचा विक्रम
‘भूल भुलैया 2’ या चित्रपटापूर्वी प्रदर्शित झालेल्या कार्तिक आर्यनच्या ‘लव्ह आज कल’ या चित्रपटाने 12 कोटी रुपयांची त्याच्या करिअरची सर्वात मोठी ओपनिंग मिळाली होती, पण एकूण 34.99 कोटींची कमाई करून हा चित्रपट फ्लॉप झाला. चित्रपटगृहात प्रदर्शित झालेले कार्तिक आर्यनचे यापूर्वीचे तिन्ही चित्रपट हिट ठरले होते. कार्तिकच्या करिअरमधील आतापर्यंतचा सर्वात मोठा हिट चित्रपट म्हणजे ‘सोनू के टीटू की स्वीटी’ या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर एकूण 108.95 कोटींची कमाई करत शंभर कोटींहून अधिक कमाई केली.