झेलेन्स्कीसोबत पुतिन यांची मुलगी रिलेशनशिपमध्ये, दिला आहे मुलाला जन्म! पाच वर्षांपासून सुरू आहे हे ‘अज्ञात नातं’


मॉस्को – रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन हे त्यांच्या व्यावसायिक जीवनासाठी जितके ओळखले जातात, तितकेच त्यांचे कुटुंब गुप्ततेने जगते. पुतीन यांचे वैयक्तिक आयुष्य आणि त्यांचे कुटुंब हे नेहमीच एक गूढ राहिले आहे, मात्र युक्रेनविरुद्धच्या युद्धानंतर पुतिन यांच्या कुटुंबाबाबतही नवीन माहिती समोर येत आहे. असा दावा करण्यात आला आहे की पुतिन यांची मुलगी कॅटेरिना तिखोनोवा बॅले डान्सर इगोर झेलेन्स्कीसोबत रिलेशनशिपमध्ये आहे.

रशियन स्वतंत्र मीडिया आउटलेट iStories आणि जर्मन मासिक डेर स्पीगल यांनी दावा केला आहे की इगोर झेलेन्स्की आणि पुतिन यांची मुलगी कॅटेरिना तिखोनोव्हा यांना देखील मुलगी असू शकते. अहवालात असे नोंदवले गेले आहे की इगोर झेलेन्स्की ही म्युनिक, जर्मनीची आहे आणि 2018 ते 2019 दरम्यान पुतिन यांच्या मुलीने 50 पेक्षा जास्त वेळा म्युनिकला प्रवास केला आहे.

मीडिया रिपोर्ट्समध्ये एका दस्तऐवजाचाही उल्लेख आहे, ज्यामध्ये पुतिन यांच्या मुलीचा प्रवास रेकॉर्ड आहे. हा दस्तऐवज मॉस्को ते म्युनिक पर्यंतच्या सहलींची नोंद करतो. कागदपत्रांमध्ये दोन वर्षांच्या मुलीच्या पासपोर्टचा समावेश असल्याचे सांगितले जाते, जी पुतिनची “अज्ञात नात” असू शकते. मीडिया रिपोर्ट्समध्ये असे म्हटले आहे की कॅटरिना तिखोनोव्हाने म्युनिकला भेट देण्यासाठी राष्ट्रपती सुरक्षा सेवेच्या विमानांचा वापर केला.

इगोर झेलेन्स्की, युक्रेनचे अध्यक्ष व्होलोडिमिर झेलेन्स्की हे टोपणनाव असलेले, एक व्यावसायिक बॅले नृत्यांगना आणि दिग्दर्शक होते. द गार्डियनमधील वृत्तानुसार, त्यांनी 4 एप्रिल रोजी “वैयक्तिक कौटुंबिक कारणे” सांगून संचालकपदाचा राजीनामा दिला. कॅटरिना आणि झेलेन्स्की यांचा सध्याचा ठावठिकाणा अद्याप कळलेला नाही, असे अहवालात म्हटले आहे.

मारियुपोल ताब्यात घेतल्यानंतर रशियाने युक्रेनमध्ये शक्तिशाली लेझर शस्त्रांची नवीन पिढी तैनात केली आहे. याच्या मदतीने ते युक्रेनला पश्चिमेकडून पुरवले जाणारे ड्रोन नष्ट करेल. दुसरीकडे, मॉस्कोने युद्धाच्या 85 व्या दिवशी सांगितले की, गेल्या 24 तासांत अझोव्स्टल स्टील प्लांटमध्ये 771 युक्रेनियन सैनिकांसह 1,730 सैनिकांनी आत्मसमर्पण केले आहे. युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांनी रशियाने तैनात करण्याचे वचन दिलेल्या शक्तिशाली लेझर शस्त्रांची थट्टा केली आणि ते म्हणाले की ते पहिल्या महायुद्धातील पराभव टाळण्यासाठी नाझी जर्मनीने वापरले होते. तथापि, रशियाने 2018 मध्ये अनावरण केलेले एक अतिशय महत्त्वाचे शस्त्र म्हणून त्यांचे वर्णन केले.