जोरदार वादळामुळे बिहारमध्ये 27 जणांचा मृत्यू, उत्तर प्रदेशातील या जिल्ह्यांमध्ये पावसाची शक्यता


नवी दिल्ली – देशात मान्सूनपूर्वी हवामान बदलू लागले आहे. अनेक राज्यांमध्ये वादळी वाऱ्यासह पावसाचा कहर सुरू झाला आहे, तर काही राज्यांमध्ये अजूनही उष्णता कायम आहे. सर्वप्रथम, बिहारबद्दल बोलायचे झाले तर, गुरुवारी येथे जोरदार वादळ आणि पावसामुळे अनेक झाडे, घरे आणि विजेचे खांब उन्मळून पडले. यादरम्यान 27 जणांचा वेदनादायक मृत्यू झाला. त्याचवेळी या जोरदार वादळामुळे गंगेत वाळूने भरलेल्या तीन बोटी उलटल्या.

बिहारच्या या जिल्ह्यांमध्ये पावसाची शक्यता
बिहारमधील पूर्व चंपारण, पश्चिम चंपारण, गोपालगंज, मधुबनी, शेओहर, मुझफ्फरपूर, सीतामढी, दरभंगा, वैशाली, समस्तीपूर, सुपौल, अररिया, सहरसा, मधेपुरा, किशनगंज, पूर्णिया, कटिहार आणि भागलपूर या जिल्ह्यांमध्ये पावसाचा इशारा देण्यात आला आहे. पिवळ्या रंगाची फूले येणारे रानटी फुलझाड समाविष्ट आहेत.

उत्तर प्रदेशातील या जिल्ह्यांमध्ये पावसाची शक्यता
20 आणि 21 मे रोजी सिद्धार्थनगर, कुशीनगर, देवरिया, गोरखपूर आणि संत कबीर येथे वादळी वाऱ्यासह हलका पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. या दिवशी, रामपूर, गाझियाबाद, मेरठ, बुलंदशहर, मुरादाबाद, सहारनपूर, शामली येथे गडगडाटासह पाऊस पडू शकतो.

दिल्लीतील जनतेलाही दिलासा
कडक ऊन आणि उष्ण वाऱ्याने हैराण झालेल्या दिल्ली-एनसीआरमधील रहिवाशांना शुक्रवारपासून दिलासा मिळण्याची अपेक्षा आहे. आठवडाभर सक्रिय असलेल्या वेस्टर्न डिस्टर्बन्समुळे पावसाचा अंदाज हवामान खात्याने वर्तवला आहे. पुढील २४ तासांत 20 ते 30 किमी प्रतितास वेगाने वाऱ्यासह अंशत: ढगाळ वातावरण आणि हलक्या रिमझिम पावसाचीही नोंद होऊ शकते, असा अंदाज विभागाने वर्तविला आहे. दुसऱ्या दिवशीही विभागाने पिवळा अलर्ट जारी केला असून वादळी पावसाची शक्यता व्यक्त केली आहे. 24 मेपर्यंत उन्हापासून दिलासा कायम राहणार असल्याचा अंदाज विभागाकडून वर्तवण्यात आला आहे.

झारखंडमध्ये येत्या 24 तासांत पाऊस
दुसरीकडे, झारखंडबद्दल बोलायचे तर, हवामान केंद्र रांचीने राजधवीसह आसपासच्या जिल्ह्यांमध्ये येत्या 24 तासांत पावसाची शक्यता व्यक्त केली आहे. सतर्कतेचा इशारा देताना हवामान खात्याने म्हटले आहे की, अनेक जिल्ह्यांमध्ये मेघगर्जनेसह पाऊस पडू शकतो.

केरळसह या राज्यांमध्ये पाऊस
केरळमध्ये मुसळधार पावसासाठी रेड अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. मान्सून पुढील आठवड्यापर्यंत केरळमध्ये पोहोचण्याची शक्यता आहे. याशिवाय आज कर्नाटक, तामिळनाडू आणि तेलंगणामध्ये पाऊस पडू शकतो, या राज्यांमध्ये हवामान खात्याने इशारा दिला आहे. ईशान्येकडील राज्यांबद्दल बोलायचे झाले, तर मेघालय आणि आसाममध्ये पाऊस पडू शकतो.

या राज्यांमध्ये कायम आहे उष्णतेची लाट
राजस्थान, दिल्ली, हरियाणा, उत्तर प्रदेश, पंजाब, मध्य प्रदेशातील अनेक जिल्ह्यांमध्ये उष्णतेची लाट कायम आहे. उष्णतेच्या लाटेमुळे लोकांचे आरोग्यही बिघडत आहे. लोक घराबाहेर पडणे टाळत आहेत. दिल्लीत आज कमाल तापमान 44 अंश तर किमान तापमान 29 अंश राहण्याची शक्यता आहे. दुसरीकडे, नोएडामध्ये आज कमाल तापमान 44 अंश आणि किमान तापमान 29 अंश राहण्याची शक्यता आहे.