बिलावलने काश्मीरबाबत भारताविरुद्ध ओकली गरळ, भारताने दिले चोख प्रत्युत्तर


न्यूयॉर्क – पाकिस्तानचे नवे परराष्ट्र मंत्री बिलावल भुट्टो झरदारी यांनी पुन्हा एकदा संयुक्त राष्ट्रात काश्मीरवरून भारताविरोधात गरळ ओकली आहे. बिलावल यांनी भारतावर अनेक गंभीर आरोप केले. भारताविरोधात नाराजी व्यक्त करताना बिलावल म्हणाले की, काश्मीरचा विशेष दर्जा रद्द करून भारताने मोठी चूक केली असून संयुक्त राष्ट्राच्या प्रस्तावनेचे उल्लंघन केले आहे. भारताने काश्मिरी लोकांवर अत्याचार केले आहेत आणि निरपराध लोकांवर अत्याचार केले आहेत. बिलावल म्हणाले की भारत सरकारचा 5 ऑगस्ट 2019 चा निर्णय संयुक्त राष्ट्राच्या कायद्याचे घोर उल्लंघन आहे. भारताने काश्मीरवरील सीमांकन आयोगाच्या शिफारशींसारखी पावले केवळ काश्मीरच्या लोकांवरच नव्हे, तर संयुक्त राष्ट्र, संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषद, तिची प्रस्तावना आणि चौथ्या जिनिव्हा करारावरही हल्ला आहे.

भारताने दिले चोख प्रत्युत्तर
भारताने शुक्रवारी जम्मू आणि काश्मीरवर अनुचित टिप्पणी केल्याबद्दल पाकिस्तानची निंदा केली आणि म्हटले की त्यांचे परराष्ट्र मंत्री बिलावल भुट्टो झरदारी यांनी संयुक्त राष्ट्र सुरक्षा परिषदेत केलेली टिप्पणी ही कोणत्याही मंचावर उद्दिष्ट असलेली निराशाजनक प्रतिक्रिया होती आणि प्रत्येक विषयाचा गैरवापर करणे म्हणजे खोटा आणि दुर्भावनापूर्ण प्रचार करणे होय.

काश्मीर आमचा होता, आहे आणि आमचाच राहील: भारत
संयुक्त राष्ट्रातील भारताच्या स्थायी मिशनचे समुपदेशक राजेश परिहार म्हणाले की, जम्मू आणि काश्मीर आणि लडाख हे केंद्रशासित प्रदेश नेहमीच भारताचे अविभाज्य भाग आहेत, होते आणि राहतील. त्यात पाकिस्तानच्या बेकायदेशीर कब्जात असलेल्या भागांचाही समावेश आहे. परिहार म्हणाले की, कोणत्याही देशाचे कोणतेही वक्तृत्व आणि प्रचार हे सत्य नाकारू शकत नाही.