पीडितेचे सांत्वन करण्यासाठी गेलेल्या केंद्रीय मंत्री आठवलेंना कुटुंबियांनी हकालून लावले, जाणून घ्या काय आहे प्रकरण?


मुंबई : रिपब्लिकन पार्टी ऑफ इंडियाचे अध्यक्ष आणि केंद्रीय सामाजिक न्याय आणि सक्षमीकरण राज्य मंत्री रामदास आठवले यांना बुधवारी जोरदार खडे बोल सुनावे लागले. प्रत्यक्षात काही दिवसांपूर्वी डोंबिवलीतील सांडप गावात राहणाऱ्या एकाच कुटुंबातील 5 जणांचा खाणीच्या पाण्यात बुडून मृत्यू झाला होता. यामध्ये 2 महिला आणि 3 लहान मुलांचा समावेश आहे. परिसरात पाणीटंचाई असल्यामुळे लोक कपडे धुणे व इतर कामे करण्यासाठी खाणी व तलावात जातात. पाण्यामुळे 5 जणांना जीव गमवावा लागल्याने स्थानिक नागरिकांमध्ये संतापाचे वातावरण आहे. सांडप गावात पाणीटंचाई असल्यामुळे लोक अजूनही टँकरने पाणी भरतात. केंद्रीय मंत्री रामदास आठवले बुधवारी पीडितेच्या कुटुंबीयांची भेट घेण्यासाठी डोंबिवलीतील सांडप गावात पोहोचले, मात्र येथे त्यांना कुटुंबीय आणि स्थानिकांनी फटकारले आणि त्यांना तेथून जावे लागले. रामदास आठवले यांनी पत्रकारांशी संवाद साधताना आर्थिक मदतीबाबत सांगितले, हे ऐकून पीडित कुटुंबातील लोक आठवलेंवर भडकले.

आम्ही तुम्हाला 50 हजार रुपये देतो, पण मदतीच्या नावाखाली ढोंग करू नका, असे संतप्त लोकांनी केंद्रीय मंत्र्यांना सांगितले. कुटुंबातील 5 जणांचा मृत्यू झाला. खोटी आश्वासने द्यायला लोक येतात. पाणी कधी मिळणार? पीडित कुटुंबातील लोकांचा संताप पाहून आठवले यांनी मौन बाळगणे हे आपले भाग्य मानले आणि कार्यकर्त्यांसोबत निघून गेले. दुसरीकडे या संपूर्ण प्रकरणावर रामदास यांच्याशी बोलण्याचा प्रयत्न केला असता, त्यांच्याशी संपर्क होऊ शकला नाही.