लवकरच तुमच्या भेटीला येत आहे राजेश खन्ना आणि अमिताभ बच्चन यांच्या ‘आनंद’चा रिमेक


1971 साली आलेला प्रसिद्ध बॉलिवूड चित्रपट आनंद पुन्हा एकदा मोठ्या पडद्यावर प्रेक्षकांच्या मनोरंजनासाठी प्रदर्शित होणार आहे. नुकत्याच आलेल्या बातम्यांनुसार, हिंदी चित्रपटसृष्टीतील ज्येष्ठ अभिनेते राजेश खन्ना आणि अमिताभ बच्चन यांच्या आनंद या चित्रपटाचा रिमेक बनवला जात आहे.

वृत्तांवर विश्वास ठेवला तर, चित्रपटाचा रिमेक स्क्रिप्टिंगच्या टप्प्यावर आहे. मात्र, या चित्रपटाच्या दिग्दर्शकाबाबत अद्याप कोणताही अंतिम निर्णय झालेला नाही. समीर राज सिप्पी आणि विक्रम खाखर निर्मित, या रिमेक चित्रपटाबद्दल इतर तपशील अंडररॅप आहेत. या कल्ट क्लासिक चित्रपटाच्या रिमेकची बातमी लाखो प्रेक्षकांसाठी नक्कीच आनंदाची बातमी ठरेल.

1971 साली प्रदर्शित झालेल्या आनंद या चित्रपटात राजेश खन्ना आणि अमिताभ बच्चन मुख्य भूमिकेत होते. या चित्रपटात राजेश खन्ना यांनी एका कॅन्सर रुग्णाची भूमिका साकारली आहे, जो अडचणी असूनही हसत हसत जीवन जगण्यात विश्वास ठेवतो. त्याचबरोबर या चित्रपटात अभिनेते अमिताभ बच्चन डॉक्टरच्या भूमिकेत दिसले होते. या चित्रपटात एका माणसाची कथा आहे, जो मृत्यूसमोर असूनही आयुष्य अतिशय सुंदरपणे जगतो.

या चित्रपटाचे दिग्दर्शन हृषिकेश मुखर्जी यांनी केले होते. हा चित्रपट त्या काळातील सुपरहिट चित्रपटांपैकी एक होता. या चित्रपटालाही प्रेक्षकांचा चांगला प्रतिसाद मिळाला होता. ‘आनंद’ने त्या काळात बॉक्स ऑफिसवर 0.98 कोटींचा व्यवसाय करून सर्वांना आश्चर्यचकित केले.

हे चित्रपटातील उत्कृष्ट संवाद, राजेश खन्ना आणि अमिताभ बच्चन यांच्या अपवादात्मक अभिनयासाठी देखील ओळखले जाते. या चित्रपटाचे सर्व संवाद गुलजार यांनी लिहिले आहेत. ’ ‘मौत तो एक पल है..।’ ‘आनंद मरा नहीं, आनंद मरते नहीं।’ ‘ये भी तो नहीं कह सकता कि मेरी उम्र तुझे लग जाए।’ असे डायलॉग लोकांच्या चांगलेच लक्षात आहेत.