रिलायन्सशी स्पर्धा करण्याच्या तयारीत असलेल्या टाटा समूहाने आखली पाच नवीन ग्राहक ब्रँड खरेदी करण्याची योजना


नवी दिल्ली – टाटा समूहाची कंपनी टाटा कंझ्युमर प्रॉडक्ट्स लिमिटेडने एक मोठी योजना आखली आहे. याअंतर्गत कंपनीने पाच नवीन ग्राहक ब्रँड खरेदी करण्याची तयारी सुरू केली आहे. या ब्रँड्सची नावे शेअर केली नसली, तरी टाटा आता या क्षेत्रात मुकेश अंबानींच्या रिलायन्सला थेट टक्कर देण्याच्या मनस्थितीत असल्याचे स्पष्ट झाले आहे.

एका अहवालानुसार, कंपनी लवकरच पाच ग्राहक ब्रँड्स विकत घेऊ शकते. याद्वारे कंपनीला ग्राहकोपयोगी वस्तू क्षेत्रात आपले स्थान मजबूत करायचे आहे. अहवालात कंपनीचे सीईओ सुनील डिसोझा यांच्या हवाल्याने म्हटले आहे की कंपनी टेटली चहा आणि एट ओक्लॉक कॉफी विकते, तर आता ती इतर अनेक कंपन्यांशी करार करण्याचा गंभीरपणे विचार करत आहे. हे ब्रँड्स खरेदी करण्याच्या योजनांवर कंपनी वेगाने काम करत आहे.

टाटा कंझ्युमर प्रॉडक्ट्सची स्थापना 2020 मध्ये झाली होती. बाटलीबंद पाण्याची कंपनी नॉरिस्को बेव्हरेजेस आणि तृणधान्य ब्रँड सोलफुल यांसारख्या कंपन्यांमध्ये भाग घेऊन त्यांनी आपला पोर्टफोलिओ देखील वाढविला आहे. अहवालात म्हटले आहे की टाटाचे नवीन पाऊल रिलायन्स आणि हिंदुस्थान युनिलिव्हर यांच्याशी स्पर्धात्मक असेल. त्यात म्हटले आहे की रिलायन्स आपला व्यवसाय वाढवण्यासाठी येत्या सहा महिन्यांत 60 लहान किराणा आणि घरगुती ब्रँड्स विकत घेऊ शकते.

कोरोना महामारी रोखण्यासाठी घातलेले निर्बंध उठवल्यानंतर भारत पुन्हा सुरू होत आहे. या क्रमाने, देशभरातील स्टारबक्स कॉर्पोरेशनच्या आउटलेट्सच्या विस्तारालाही वेग आला आहे. गेल्या आर्थिक वर्षात, 50 नवीन कॅफे जोडले गेले आणि ते 26 शहरांमधील 268 स्टोअरमध्ये नेले. डिसोझा म्हणाले की, भारतात आमच्यासमोर मोठी धावपट्टी आहे. आता खेळ हा आहे की आपण किती वेगाने पुढे जातो.