खासदार नवनीत आणि रवी राणा पुन्हा जाऊ शकतात तुरुंगात, दोघांनीही मोडली जामिनाची ही अट !


मुंबई : महाराष्ट्रात हनुमान चालिसा वादानंतर चर्चेत आलेल्या खासदार नवनीत राणा आणि त्यांचे आमदार पती रवी राणा यांचा जामीन रद्द होऊ शकतो. दोघांवर जामीन अटींचा भंग केल्याचा आरोप आहे. याप्रकरणी राणा दाम्पत्याला आज मुंबई न्यायालयात उत्तर द्यायचे आहे. खरे तर राणा दाम्पत्याला जामीन देण्यापूर्वी न्यायालयाने या प्रकरणी मीडियाशी बोलणार नाही, अशी अट घातली होती, मात्र दोघांनीही मीडियाशी बोलल्याचा आरोप होत आहे.

सशर्त जामीन मंजूर करण्यात आला
राणा दाम्पत्याने महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांचे घर असलेल्या मातोश्रीबाहेर हनुमान चालिसा वाचण्याची घोषणा केली होती. त्यानंतरच दोघांना अटक करण्यात आली. दोघेही जवळपास 11 दिवस तुरुंगात होते. यानंतर सत्र न्यायालयाने नवनीत राणा आणि रवी राणा यांना सशर्त जामीन मंजूर केला. दोघंही पुन्हा असा गुन्हा करणार नाहीत, असं कोर्टानं म्हटलं होतं. याबाबत मीडियाशी बोलणार नाही. तसेच, पुराव्याशी छेडछाड करू नका. तीनपैकी कोणत्याही एका अटीचा भंग केल्यास जामीन तात्काळ रद्द केला जाईल.

लडाखमध्ये नवनीत राणा आणि संजय राऊत
हनुमान चालिसा वादानंतर सतत एकमेकांवर हल्लाबोल करणारे शिवसेना खासदार संजय राऊत आणि नवनीत राणा सध्या लडाखमध्ये आहेत. अशा स्थितीत दोन्ही नेत्यांच्या पुढील वक्तव्याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. वास्तविक, नवनीत राणा आणि संजय राऊत हे परराष्ट्र मंत्रालयाशी संलग्न असलेल्या संसदीय स्थायी समितीचे सदस्य आहेत आणि समितीच्या कामाच्या संदर्भात हे दोन्ही नेते सध्या लडाखला पोहोचले आहेत.