औरंगजेबाची कबर तोडण्याची मनसेची धमकी, पोलिसांनी वाढवली सुरक्षा


मुंबई: ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहादुल मुस्लीमीन (एआयएमआयएम) नेते अकबरुद्दीन ओवेसी यांनी अलीकडेच महाराष्ट्रातील औरंगाबाद जिल्ह्यातील मुघल शासक औरंगजेब यांच्या समाधीवर पुष्प अर्पण केले. आता या मुद्द्यावरून महाराष्ट्राच्या राजकारणात खळबळ उडाली आहे. महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी औरंगाबादमधील ही समाधी पाडण्याची मागणी केली आहे. तसे झाले नाही तर मनसेच उध्वस्त करेल. ज्या औरंगजेबाने छत्रपती शिवाजी महाराजांचे पुत्र छत्रपती संभाजी महाराज यांची निर्घृण आणि निर्दयीपणे हत्या केली, त्या औरंगजेबानेच्या कबरीला महाराष्ट्र सरकार त्यांच्या समाधीला सुरक्षा पुरवत आहे. महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेच्या इशाऱ्यानंतर पोलिसांनी कबरीभोवती सुरक्षा व्यवस्था उभारली आहे.

पर्यटकांसाठी प्रवेश बंद
मनसेच्या इशाऱ्याच्या पार्श्वभूमीवर आता औरंगाबाद जिल्हा प्रशासनाने पर्यटक आणि इतर स्थानिक लोकांना कबरीचे दर्शन घेण्यास बंदी घातली आहे. दिवंगत बाळासाहेब ठाकरे यांनी ही समाधी पाडली पाहिजे, असे म्हटले होते, असे सांगत मनसे नेते गजानन काळे यांनी शिवसेनेवर निशाणा साधला. तरीही ते का अस्तित्वात आहे? या समाधीला सुरक्षा देणे म्हणजे आमच्या जखमेवर मीठ चोळण्यासारखे आहे, असा आरोपही काळे यांनी केला. ते म्हणाले की, औरंगजेबाने संभाजी राजेंची निर्घृण हत्या केली, हे अत्यंत दुर्दैवी आहे. ज्यांनी आमचे स्वराज्य पायदळी तुडवण्याचा प्रयत्न केला. महाराष्ट्र सरकार त्यांना सुरक्षा पुरवत आहे.

फडणवीसांनीही निशाणा साधला
महाराष्ट्राचे भाजप नेते आणि माजी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनीही औरंगजेबाच्या कबरीवर पुष्प अर्पण केल्याबद्दल ओवेसी यांच्यावर टीका केली आहे. ओवेसींना लाज वाटली पाहिजे, असे ते म्हणाले. फडणवीस एवढ्यावरच थांबले नाहीत, तर कुत्राही औरंगजेबाच्या अस्मितेला तडा देणार नाही, असे ते म्हणाले. या मुद्द्यावरून त्यांनी उद्धव ठाकरेंचाही खरपूस समाचार घेतला.