IND vs SA T20 Series: व्हीव्हीएस लक्ष्मण होऊ शकतात टीम इंडियाचे नवे प्रशिक्षक


नवी दिल्ली – भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळ (बीसीसीआय) पुन्हा एकदा दोन नवीन प्रशिक्षक वापरण्याच्या तयारीत आहे. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या घरच्या टी-20 मालिका आणि इंग्लंड दौऱ्यासाठी निवडकर्ते वेगवेगळे संघ निवडू शकतात. दोन्ही संघांसाठी वेगवेगळे प्रशिक्षकही असू शकतात. दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेत व्हीव्हीएस लक्ष्मणला ही जबाबदारी मिळू शकते. नियमित प्रशिक्षक राहुल द्रविड मुख्य संघासोबत इंग्लंडला जाणार आहेत.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, लक्ष्मणला दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेसाठी तसेच आयर्लंडविरुद्धच्या दोन टी-20 सामन्यांसाठी ही जबाबदारी दिली जाऊ शकते. 22 किंवा 23 मे रोजी टीम इंडियाची निवड होऊ शकते. इंग्लंडमध्ये मुख्य संघाचे नेतृत्व रोहित शर्मा करणार आहे. त्याचबरोबर दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेसाठी शिखर धवनकडे कमान सोपवली जाऊ शकते. याआधी राहुल द्रविडला गेल्या वर्षी श्रीलंका दौऱ्यासाठी काळजीवाहू प्रशिक्षक बनवण्यात आले होते. तेव्हा प्रमुख रवी शास्त्री टीम इंडियासोबत इंग्लंड दौऱ्यावर होते. त्यानंतर धवनने श्रीलंकेचे नेतृत्व केले.

भारतीय संघ इंग्लंडमध्ये खेळणार सराव सामना
बर्मिंगहॅम येथे होणाऱ्या कसोटी सामन्यापूर्वी टीम इंडिया 24 ते 27 जून दरम्यान लीसेस्टरशायरविरुद्ध सराव सामना खेळणार आहे. राहुल द्रविड 15 किंवा 16 जूनला आपल्या संघासह इंग्लंडला रवाना होणार आहे. यासाठी बोर्डाने लक्ष्मण यांच्याकडे कोचिंगसाठी संपर्क साधला आहे. पाच सामन्यांच्या कसोटी मालिकेतील पाचवा सामना बर्मिंगहॅम येथे 1 ते 5 जुलै दरम्यान खेळवला जाणार आहे. गेल्या वर्षी ऑगस्ट-सप्टेंबरमध्ये टीम इंडियाने मालिकेत 2-1 अशी आघाडी घेतली होती. कोरोनामुळे पाचवी चाचणी पुढे ढकलण्यात आली.

कोचिंगचा आहे लक्ष्मण यांना अनुभव
माजी फलंदाज लक्ष्मण सध्या राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीचे प्रमुख आहेत. गेल्या वर्षाच्या अखेरीस राहुल द्रविड बाहेर पडल्यानंतर त्याला ही जबाबदारी देण्यात आली होती. त्यानंतर द्रविड टीम इंडियाचा मुख्य प्रशिक्षक झाला. लक्ष्मण यांना कोचिंगचा अनुभव आहे. तो आयपीएलमध्ये सनरायझर्स हैदराबादच्या प्रशिक्षक संघाचा एक भाग होता. तो बंगालच्या देशांतर्गत संघाचा फलंदाजी सल्लागारही राहिला आहे. याशिवाय लक्ष्मण या वर्षाच्या सुरुवातीला अंडर-19 विश्वचषकादरम्यान स्पोर्ट्स स्टाफचा सदस्य होता.

कार्तिक आणि हार्दिक करू शकतात पुनरागमन
दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेत वरिष्ठ खेळाडूंना विश्रांती दिली जाऊ शकते. या मालिकेसाठी दिनेश कार्तिक आणि हार्दिक पांड्या यांची निवड होऊ शकते. तिन्ही फॉरमॅटमध्ये खेळलेले रोहित शर्मा, विराट कोहली, केएल राहुल, जसप्रीत बुमराह आणि ऋषभ पंत यांना डावलले जाऊ शकते. संजू सॅमसन, ऋतुराज गायकवाड, इशान किशन, उमरान मलिक, मोहसीन खान, जितेश शर्मा आणि राहुल त्रिपाठी यांचा संघात समावेश होऊ शकतो.