शिवलिंगाच्या ठिकाणी दर्शन-पूजेसह वजुखान्याजवळील शौचालय हटवण्यासह अन्य प्रकरणांवर होणार उद्या सुनावणी


नवी दिल्ली : वाराणसीच्या ज्ञानवापी शृंगार गौरी सर्वेक्षणादरम्यान शिवलिंग मिळाल्याच्या दाव्याबाबत न्यायालयात सुरू असलेली सुनावणी बुधवारी पुढे ढकलण्यात आली. दिवाणी न्यायाधीश वरिष्ठ विभागीय रवीकुमार दिवाकर यांच्या कोर्टाने चेंबरमधील तिन्ही पक्षकारांचा युक्तिवाद ऐकून घेत अर्ज घेतला. यासोबतच सुनावणीसाठी गुरुवारची (19 मे) तारीख निश्चित करण्यात आली आहे.

वाराणसी कोर्टात बुधवारी सर्व वकील संपावर होते. यासाठी कोर्टाने चेंबरमध्येच बसून सर्व पक्षकारांचे म्हणणे ऐकून घेतले. अर्ज घेऊन गुरुवारी सुनावणीची तारीख निश्चित केली. दरम्यान, मंगळवारी प्रसारमाध्यमांच्या व वकिलांशी झालेल्या संघर्षानंतर देश-विदेशातील इलेक्ट्रॉनिक मीडियाशी संबंधित पत्रकारांना प्रवेश देण्यात आला नाही. न्यायालयाच्या आवारात कडक बंदोबस्त ठेवण्यात आला होता.

यापूर्वी जिल्हा सरकारी अधिवक्ता सिव्हिल महेंद्र प्रसाद पांडे यांनी ज्ञानवापी संकुलातील मानवनिर्मित तलावाच्या पाण्यात सीलबंद मासे जतन करण्यासाठी आणि वाळूज जागेजवळील स्वच्छतागृह काढण्यासाठी आदेश पारित करण्यासाठी अर्ज केला होता. त्याच वेळी, वादी पक्षाने काढून टाकलेले अधिवक्ता आयुक्त अजय मिश्रा यांना 6 आणि 7 जुलै रोजी आयोगाचा कृती अहवाल दाखल करण्याचे योग्य आदेश देण्यास सांगितले. या अर्जावर न्यायालयाने प्रतिवादीच्या बाजूने आक्षेप मागितला. पाहणी अहवाल दाखल करण्यासाठी गुरुवारी तारीख निश्चित केली.