Bangalore weather: गुडघाभर पाणी-रस्ते झाले तलाव, काही तासांच्या पावसाने बंगळुरूची झाली दयनीय अवस्था


बेंगळुरू – यावेळी हवामानाचा मूड कोणालाच समजत नाही. कधी कधी इतके ऊन पडते की जगणेही कठीण होऊन बसते, तर कधी पावसाने कहर केला. उष्णतेपेक्षा भीषण स्थिती असलेल्या उत्तर भारतात आसाममध्ये मुसळधार पावसामुळे पुराने कहर केला आहे. आता कर्नाटकातील बंगळुरूमध्येही तीच स्थिती आहे. काही तासांच्या पावसानंतर येथे पूरसदृश परिस्थिती निर्माण झाली आहे. रहिवासी भागात पाणी तुंबले आहे. रस्ते पाण्याखाली गेले आहेत. लोकांची घरे जलमय झाले आहेत. आलम म्हणजे रस्त्यावर गुडघ्यापर्यंत पाणी तुंबले आहे.

कडाक्याच्या उन्हात मंगळवारी बंगळुरूमध्ये वातावरण आल्हाददायक राहिले. येथे जोरदार पाऊस झाला. मात्र, काही वेळातच या पावसाने कहर सुरू केला. पावसामुळे अनेक भागात पाणी साचले असून पुरासारखी परिस्थिती निर्माण झाली आहे. रस्त्यावर उभ्या असलेल्या गाड्या पाण्यात बुडाल्या आहेत. सर्वत्र पाणीच पाणी दिसत आहे.

मेट्रो सेवेवरही झाला परिणाम
बंगळुरूमध्येही पावसामुळे मेट्रो सेवा प्रभावित झाली आहे. अनेक भागात पाणी साचल्याने वीजपुरवठा ठप्प झाला आहे. त्यामुळे मेट्रोची वाहतूकही थांबवावी लागली आहे. पर्पल लाईनवरील गाड्यांचे संचालन थांबवावे लागल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्याचवेळी ट्रान्सफॉर्मर ट्रिप झाल्यामुळे अनेक भागात वीजपुरवठा खंडित झाल्याच्या तक्रारी होत्या.

हवामान विभाग काय म्हणतो
हवामान खात्यानुसार, कर्नाटकात पुढील तीन ते चार दिवस पावसाचा इशारा आधीच देण्यात आला होता. वास्तविक, अंदमान आणि निकोबारमध्ये उत्तर-पश्चिम मान्सूनच्या प्रभावामुळे पावसासारखी परिस्थिती निर्माण होत आहे. त्यामुळे पावसाबाबत विभागाकडून ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला होता. पुढील तीन दिवस मुसळधार पावसाची शक्यता हवामान खात्याने व्यक्त केली आहे.