Neemuch Clashes: दर्ग्याजवळ हनुमानजींच्या मूर्तीच्या स्थापनेवरून गोंधळ, अज्ञातांकडून दगडफेक, कलम 144 लागू


नीमच – मध्य प्रदेशातील नीमच येथील दर्ग्याजवळ हनुमानजींची मूर्ती बसवण्याच्या मुद्द्यावरून दोन समुदायांमध्ये वाद झाला. हे प्रकरण जिल्ह्यातील जुनी कचेरी परिसरातील असल्याचे सांगितले जात आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, वाद सुरू असताना हल्लेखोरांनी दगडफेक करून दुचाकी पेटवून दिली आणि वातावरण बिघडवण्याचा प्रयत्न केला. या घटनेनंतर परिसरात तणावाचे वातावरण होते. परिस्थिती नियंत्रणात आणण्यासाठी पोलिसांनी दुकाने बंद करून अश्रुधुराच्या नळकांड्यांचा वापर करून परिस्थिती नियंत्रणात आणण्याचा प्रयत्न केला, पोलिसांनाही लाठीचार्ज करावा लागला. सध्या परिस्थिती नियंत्रणात आहे. जिल्हा प्रशासनाने नीमच शहर परिसरात कलम 144 लागू केले आहे. दगडफेकीत नीमच टीआय जखमी झाल्याची माहिती आहे. घटनास्थळी मोठा पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे.

जिल्ह्यातील जुनी कचेरी परिसरात सुमारे पाच हजार फूट सरकारी जमिनीवर दर्गा असल्याचे सांगण्यात येत आहे. सोमवारी सायंकाळी पाच वाजण्याच्या सुमारास काही लोकांनी दर्ग्याजवळ हनुमानजीची मूर्ती बसविण्याचा प्रयत्न केला. यावेळी दर्ग्यात उपस्थित लोकांनी आक्षेप नोंदवला. या प्रकरणावरून दोन्ही समाजातील लोकांमध्ये वाद सुरू झाला. रात्री आठच्या सुमारास वाद वाढत गेला. दोन्ही समाजातील लोक मोठ्या संख्येने जमले होते. काही वेळाने हल्लेखोरांनी दगडफेक सुरू केली आणि दुचाकी पेटवून दिली.

घटनेची माहिती मिळताच पोलिसांनी नियंत्रण कक्षाला फोन करून दोन्ही पक्षांना समजावून सांगितले. दरम्यान, काही लोकांनी घटनास्थळी दगडफेक सुरू करून वातावरण बिघडवण्याचा प्रयत्न केला. माहिती मिळताच पोलिसांचा ताफाही घटनास्थळी दाखल झाला.

एसपी सूरज वर्मा यांनी सांगितले की, माहिती मिळताच पोलीस बळ घेऊन पोहोचले, परिस्थिती नियंत्रणात आणण्यासाठी अश्रुधुराच्या नळकांड्या फोडल्या. जमावाला पांगवण्यासाठी लाठ्यांचाही वापर करण्यात आला. पोलिसांनी दुकाने बंद केली. सर्व दुकानदारांना घरी पाठवले. याठिकाणी अघोषित संचारबंदीसारखी परिस्थिती निर्माण झाली आहे. सध्या परिस्थिती नियंत्रणात आहे. खबरदारीचा उपाय म्हणून या परिसरात 5 पोलीस ठाण्यांचा पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात आला आहे. यासोबतच राखीव पोलीस दलही तैनात करण्यात आले आहे. वज्र वाहनही तैनात करण्यात आले आहे.