कार्ती चिदंबरम यांच्या घरावर सीबीआयचे छापे, तीन राज्यांत दाखल झाले पथक


नवी दिल्ली – माजी अर्थमंत्री पी. चिदंबरम यांचा मुलगा कार्ती चिदंबरम यांच्या घरावर सीबीआयच्या पथकाने छापा टाकला आहे. हा छापा नुकत्याच झालेल्या तपासाशी संबंधित असल्याचे सांगण्यात येत आहे. सीबीआयच्या पथकाने कार्तीच्या घर आणि कार्यालयाशिवाय अनेक ठिकाणी शोधमोहीम सुरू केली आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, दिल्ली, मुंबई आणि तामिळनाडूमधील कार्तीच्या घरांवर हा छापा टाकण्यात आला आहे.

या छापेमारीनंतर कार्ती चिदंबरम यांनी ट्विट केले आहे. त्यांनी आपल्या ट्विटर अकाऊंटवर लिहिले आहे की, असे किती वेळा झाले, मी मोजणी विसरलो आहे. त्यांनी पुढे लिहिले की, हा छापा नोंदवला गेला पाहिजे.

305 कोटींचे प्रकरण
कार्ती चिदंबरम यांच्यावर एअरसेल-मॅक्सिस डील आणि INX मीडियाला 305 कोटी रुपयांचा विदेशी निधी मिळविण्यासाठी विदेशी गुंतवणूक प्रोत्साहन मंडळाच्या मंजुरीशी संबंधित अनेक गुन्हेगारी खटल्यांचा सामना करावा लागत आहे. हा परदेशी निधी त्यांचे वडील पी चिदंबरम गृहमंत्री असताना त्यांना मिळाला होता.

जाणून घ्या काय आहे INX मीडिया केस
सीबीआयने 15 मे 2017 रोजी आयएनएक्स मीडिया या मीडिया कंपनीविरुद्ध एफआयआर नोंदवला होता. INX मीडिया समूहाने विदेशी गुंतवणूक प्रोत्साहन मंडळ (FIPB) च्या मान्यतेमध्ये 305 कोटी रुपयांचा विदेशी निधी मिळवण्यासाठी विविध अनियमितता केल्याचा आरोप आहे. 2007 मध्ये जेव्हा कंपनीला गुंतवणूक देण्यात आली, तेव्हा पी चिदंबरम हे अर्थमंत्री होते.