त्रिपुराचे मुख्यमंत्री बिप्लब कुमार देब यांचा राजीनामा, कालच घेतली होती अमित शहा यांची भेट


नवी दिल्ली : त्रिपुराचे मुख्यमंत्री बिप्लब कुमार देब यांनी आपल्या पदाचा राजीनामा दिला आहे. त्यांनी आज राज्यपालांकडे राजीनामा सुपूर्द केला. काल बिप्लब देब यांनी गृहमंत्री अमित शहा यांची भेट घेतली होती, पण आज त्यांनी राजीनामा देऊन सर्वांना चकित केले. त्रिपुरातील भाजपचे अनेक आमदार बिप्लब देब यांच्यावर नाराज होते आणि त्याचे पडसाद पक्षश्रेष्ठींपर्यंत पोहोचले होते.

आठ महिन्यांनी राज्यात विधानसभा निवडणुका होणार आहेत. वास्तविक भाजपने त्रिपुरामध्ये नेतृत्व बदलण्याचा निर्णय घेतला आहे. 2023 पूर्वी राज्यातील हा मोठा निर्णय मानला जात आहे. विप्लव देव यांनी कालच केंद्रीय मंत्री अमित शहा यांची भेट घेतली होती. बैठकीत त्यांना पद सोडण्यास सांगण्यात आले. विप्लव देव म्हणाले की, राज्यात 2023 च्या निवडणुकीची तयारी करावी लागणार आहे, पक्षाचा क्रम सर्वोपरि आहे.

केंद्रीय मंत्री भूपेंद्र यादव सध्या आगरतळा येथे पोहोचले आहेत. सायंकाळी ५ वाजता होणाऱ्या राज्य विधिमंडळ पक्षाच्या बैठकीत ते उपस्थित राहणार आहेत. या बैठकीत नव्या मुख्यमंत्र्यांचा निर्णय होणार आहे.