आता हॉलिवूडच्या धर्तीवर बनणार दाक्षिणात्य चित्रपट, KGF च्या निर्मात्यांनी चॅप्टर 3 बद्दल केला मोठा खुलासा


‘KGF: Chapter 2’ चे निर्माते विजय किरगंडूर यांनी तिसऱ्या भागाबाबत मोठा खुलासा केला आहे. पुढील योजना स्पष्ट करताना, निर्मात्याने सांगितले की आम्ही हॉलीवूडच्या हिट मार्वल फ्रँचायझीप्रमाणे KGF बनवणार आहोत. विजय पुढे सांगतात, ‘KGF 3’ ची शूटिंग ऑक्टोबरनंतर सुरू होईल आणि 2024 मध्ये रिलीज होण्याची शक्यता आहे. विजय होंबळे फिल्म्सचे संस्थापक आहेत, ज्यांनी KGF च्या दोन्ही भागांची निर्मिती केली.

KGF 3 चे शूटिंग सुरू होण्यास उशीर का?
‘KGF: Chapter 3’ च्या शूटिंग शेड्यूलबद्दल विचारले असता विजय म्हणाले, दिग्दर्शक प्रशांत नील सध्या ‘सालार’मध्ये व्यस्त आहेत. या चित्रपटाचे जवळपास 30-35 टक्के शूटिंग पूर्ण झाले आहे. त्यातच पुढील शेड्यूल पुढील आठवड्यात सुरू होणार आहे. आम्ही या वर्षी ऑक्टोबर-नोव्हेंबरपर्यंत चॅप्टर 3 चे शूटिंग सुरू करणे अपेक्षित आहे. चित्रपटाच्या रिलीजबद्दल बोलायचे तर, तो 2024 पर्यंत रिलीज होण्याची शक्यता आहे.

मार्वल सारखे असू शकते KGF चे जग
जेव्हा निर्मात्याला चित्रपटाच्या कास्टिंगबद्दल विचारण्यात आले, तेव्हा विजय म्हणाले, यश तिसऱ्या भागातही मुख्य भूमिकेत असेल. वास्तविक आम्ही KGF मार्व्हल युनिव्हर्सप्रमाणेच बनवण्याचा विचार करत आहोत. जसे मार्वलचे वेगवेगळे-वेगळे चित्रपट आहेत. वेगवेगळ्या पात्रांची कथा समजावून सांगण्यासाठी बनवले होते, त्याचप्रमाणे आम्ही KGF ची पात्रे सादर करण्याचा विचार करत आहोत. जेणेकरुन आम्ही अधिकाधिक प्रेक्षकांपर्यंत सहज पोहोचू शकू.

KGF: Chapter 2 चे बॉक्स ऑफिस कलेक्शन
KGF: Chapter 2, 14 एप्रिल रोजी थिएटरमध्ये प्रदर्शित झाला, याला समीक्षकांचा तसेच प्रेक्षकांचा उदंड प्रतिसाद मिळाला आहे. यश व्यतिरिक्त चित्रपटात संजय दत्त, प्रकाश राज, रवीना टंडन, श्रीनिधी शेट्टी आणि मालविका अविनाश मुख्य भूमिकेत आहेत. प्रशांत नील दिग्दर्शित ‘KGF Chapter 2’ बॉक्स ऑफिसवर रेकॉर्ड तोडत आहे. 2022 मध्ये प्रदर्शित झालेला सर्वाधिक कमाई करणारा भारतीय चित्रपट बनल्यानंतर, या चित्रपटाने जगभरातील बॉक्स ऑफिसवर 1180 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे.