देशात मुस्लिम व्होट बँक नाही, तसे असते तर बाबरी आणि ज्ञानवापीमध्ये असे घडले नसते : असदुद्दीन ओवेसी


नवी दिल्ली: ऑल इंडिया मजलिस-ए-इत्तेहाद मुस्लीमीन (एआयएमआयएम) प्रमुख असदुद्दीन ओवेसी यांनी ज्ञानवापी मशिदीतील सर्वेक्षणावरून पुन्हा एकदा मुस्लिम कार्ड खेळले आहे. एका कार्यक्रमाला संबोधित करताना ते म्हणाले की, भारतात मुस्लिम व्होट बँक कधीच नव्हती आणि समाज कधीही देशाचा कारभार बदलू शकत नाही. असे झाले असते, तर बाबरी मशिदीबाबत न्यायालयाचा आदेश आला नसता आणि आता ज्ञानवापी मशिदीचा मुद्दा ऐरणीवर आला आहे.

वास्तविक, असदुद्दीन ओवेसी यांची ही टिप्पणी वाराणसीच्या न्यायालयाने ज्ञानवापी मशिदीच्या सर्वेक्षणाला परवानगी दिल्याच्या संदर्भात आली आहे. अधिकाऱ्यांनी काशी विश्वनाथ मंदिराशेजारी असलेल्या मशिदीचे न्यायालय-निदेशित सर्वेक्षण सुरू केले आहे.

एआयएमआयएमचे प्रमुख ओवेसी म्हणाले, मुस्लिम देशातील कारभार बदलू शकत नाहीत. तुमची दिशाभूल झाली आहे. मुस्लिमांना नेहमीच वाटते की आपण व्होट बँक आहोत. पण हे खरे नाही, या देशात मुस्लिम व्होटबँक कधीच नव्हती आणि होणारही नाही.

ओवेसी पुढे म्हणतात, भारतात बहुसंख्यांक व्होट बँक आहेत आणि राहतील. जर आपण शासन बदलू शकलो तर संसदेत मुस्लिमांचे प्रतिनिधित्व कमी का होईल? आम्ही सरकार बदलू शकलो तर… बाबरी मशिदीवर न्यायालयाचा आदेश आला आणि आता ज्ञानवापी मशिदीचा मुद्दा ऐरणीवर आला आहे.

ओवेसी यांनी काँग्रेस, समाजवादी पक्ष आणि बहुजन समाज पक्षावर मुस्लिमांचा विश्वासघात केल्याचा आरोपही केला. ओवेसी यांनी ज्ञानवापी मशिदीच्या सर्वेक्षणाबाबत वाराणसी न्यायालयाच्या निर्णयाला प्रार्थनास्थळ कायदा 1991 चे उल्लंघन असल्याचे म्हटले होते. न्यायालयाच्या निर्णयाच्या दिवशी लोकसभा खासदाराने असेही म्हटले होते की, त्यांना दुसरी मशीद गमवायची नाही.

मुस्लिम मतांवर ओवेसी बोलण्याची ही पहिलीच वेळ नाही. उत्तर प्रदेश निवडणुकीच्या प्रचारादरम्यान, AIMIM नेत्याने मुस्लिमांना मतदारांऐवजी ‘मत आकर्षित करणारे’ बनण्याचे आवाहन केले होते. समाजवादी पक्षाने (एसपी) नेहमीच मुस्लिमांचा त्यांच्या मतांसाठी वापर केला आहे आणि त्यांच्या हक्कांसाठी आणि विकासासाठी कधीही काम केले नाही, असे ते प्रयागराजमधील सभेत म्हणाले होते.