Bike Tips: जर तुम्हाला तुमच्या बाइकच्या टायरचे आयुष्य वाढवायचे असेल तर फॉलो करा या सोप्या टिप्स


बाईक रायडिंगच्या शौकीनांचा लांबचा प्रवास लॉटरीपेक्षा कमी नाही. तरुण रायडर्स अनेकदा गट तयार करतात आणि मार्ग मोजण्यासाठी निघतात. राइडिंग दिवान्यांना प्रवासात रस्ता दिसत नाही, कारण त्यांची नजर गंतव्यस्थानावर असते. पण बाइक सर्व प्रकारच्या रस्त्यांवर धावण्यासाठी तिचे टायर चांगल्या स्थितीत असणे सर्वात महत्त्वाचे आहे.

होय, मोटारसायकल टायर हा वाहनाचा सर्वात महत्वाचा भाग आहे. हा वाहनाचा भाग आहे, जो जमिनीच्या थेट संपर्कात असतो. म्हणूनच त्यांची काळजी घेणे फार महत्वाचे आहे जेणेकरुन ते चांगल्या स्थितीत राहतील आणि बऱ्याच काळासाठी वापरता येतील. तुमच्या कारचे टायर जास्त काळ टिकावे यासाठी आम्ही तुम्हाला काही महत्त्वाच्या टिप्स सांगत आहोत.

टायरमध्ये योग्य हवा ठेवा
तुमच्याकडे असलेल्या बाइकच्या कंपनीच्या सूचनेनुसार दोन्ही टायरमधील हवेचा दाब निश्चित करा. प्रत्येक मोटरसायकलच्या मेकवर अवलंबून वेगवेगळ्या टायरचे दाब योग्य असतात. पुढील आणि मागील टायर्ससाठी अचूक PSI साठी तुमच्या बाइकच्या वापरकर्ता मॅन्युअलचा संदर्भ घ्या.

बाईक सावलीत पार्क करा
तुमची बाईक सावलीत पार्क करा आणि ती कधीही थेट सूर्यप्रकाशात पार्क करू नका. उष्णता रबर खराब करण्याच्या प्रक्रियेला गती देते आणि त्यामुळे टायरचे एकूण आयुष्य कमी होते. तुमची बाईक थेट सूर्यप्रकाशात पार्क केलेली असल्यास, कालांतराने तुम्हाला टायरमध्ये लहान क्रॅक दिसू शकतात. त्यामुळे बाईक नेहमी झाकून ठेवा आणि तुलनेने थंड ठिकाणी पार्क करा.