आधार कार्डच्या माध्यमातून करु शकता मोठी कमाई ! मिळणार थेट सरकारकडून पैसे


नवी दिल्ली : आधार कार्ड हे लोकांसाठी आवश्यक कागदपत्र बनले आहे. सरकारी सुविधांपासून प्रत्येक गोष्टीसाठी आता आधार कार्ड आवश्यक आहे. पण याशिवाय अशा अनेक ठिकाणी आधार कार्डचा वापर केला जाऊ शकतो, ज्यातून मोठी कमाई होऊ शकते.

पेन्शन मिळवण्यासाठी आधार कार्ड आवश्यक
निवृत्तीवेतनधारकांसाठी ‘जीवन प्रमाण किंवा डिजिटल जीवन प्रमाणपत्र’ असेही म्हणतात, जे भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी लॉन्च केले होते. निवृत्तीवेतनधारक आता त्यांचे घर न सोडता त्यांच्या पेन्शनचा लाभ घेऊ शकतात, कारण त्यांचे तपशील एजन्सीद्वारे त्यांच्या आधार कार्ड क्रमांकाद्वारे डिजिटलपणे ऍक्सेस केले जाऊ शकतात.

सरकारी लाभांसाठी आधार कार्ड आवश्यक
केवायसी किंवा पडताळणीसाठी आधार कार्ड हे एक आवश्यक दस्तऐवज आहे. आधार कार्डचे खालील फायदे आहेत, जे सरकारी प्रक्रियेसाठी वापरले जाऊ शकतात. प्रधानमंत्री किसान सन्मान निधी योजनेसाठीही आधार कार्ड आवश्यक आहे. वास्तविक आधार कार्ड हे ओळखपत्र म्हणूनही वापरले जाते. एलपीजी सबसिडीसाठीही असेच केले जाते. सिलिंडरवर सबसिडी मिळवण्यासाठी तुमच्याकडे आधार कार्ड असणे अत्यंत आवश्यक आहे.

बँक खाते उघडण्यासाठीही आधार कार्ड आवश्यक
बँक खाते उघडताना आधार कार्ड कामी येऊ शकते. दस्तऐवज केवायसी, ओळख आणि पडताळणीसाठी वापरले जाऊ शकते. बँका आधार कार्डला वैध पत्ता आणि फोटो आयडी पुरावा मानतात. त्यामुळे तुम्ही इतर ठिकाणीही वापरू शकता. उदाहरणार्थ आधार कार्ड कोणत्याही सरकारी सेवेसाठी अर्ज करताना ओळखीचा पुरावा, पत्त्याचा पुरावा तसेच वयाचा पुरावा म्हणून वापरला जाऊ शकतो.