NEET PG परीक्षा पुढे ढकलण्याची मागणी करणारी याचिका सर्वोच्च न्यायालयाने फेटाळली


नवी दिल्ली: पदव्युत्तर वैद्यकीय अभ्यासक्रमांच्या प्रवेशासाठी राष्ट्रीय पात्रता-सह-प्रवेश परीक्षा (NEET-PG 2022) पुढे ढकलण्याची मागणी करणारी याचिका सर्वोच्च न्यायालयाने फेटाळून लावली आहे. न्यायमूर्ती डीवाय चंद्रचूड आणि सूर्यकांत यांच्या खंडपीठाने शुक्रवारी झालेल्या सुनावणीदरम्यान 21 मे रोजी होणारी NEET PG परीक्षा 2022 पुढे ढकलण्याची मागणी फेटाळून लावली.

21 मे रोजी होणार आहे NEET PG
दरम्यान हा हितसंबंधांच्या संघर्षाचा विषय असल्याचे खंडपीठाने म्हटले आहे. याचा फटका लाखो लोकांना बसणार आहे. परीक्षा पुढे ढकलल्यामुळे अभ्यासक्रमाला उशीर होईल आणि निवासी डॉक्टरांची कमतरता भासू शकते. न्यायमूर्ती डीवाय चंद्रचूड आणि सूर्यकांत यांच्या खंडपीठाने सांगितले की ते परीक्षा पुढे ढकलण्याचे निर्देश देऊ शकत नाहीत, ज्यामुळे नोंदणी केलेल्या आणि तयारी केलेल्या लाखो उमेदवारांना त्रास होईल. NEET PG परीक्षा 21 मे रोजीच होणार आहे.