सुब्रत राय यांच्याविरोधात अटक वॉरंट जारी, हजर न झाल्यामुळे पाटणा उच्च न्यायालयाने दिले आदेश


पाटणा – सहारा प्रमुख सुब्रत रॉय यांच्या अडचणींमध्ये सातत्याने वाढ होत आहे. पाटणा उच्च न्यायालयाने त्याच्याविरुद्ध अटक वॉरंट जारी केले आहे. दरम्यान न्यायालयाने त्यांना शुक्रवारी (13 मे) सकाळी 10:30 वाजता हजर राहण्याचे आदेश दिले होते, परंतु ते हजर झाले नाहीत. अशा स्थितीत त्यांच्याविरुद्ध अटक वॉरंट जारी करण्यात आले आहे. सहारा इंडियाच्या विविध योजनांमध्ये ग्राहकांनी जमा केलेले पैसे भरण्याबाबत पाटणा उच्च न्यायालयात दाखल याचिकांवर सुनावणी सुरू आहे.

हे संपूर्ण प्रकरण आहे
सहारा कंपनीने गुंतवणुकीच्या नावाखाली हजारो ग्राहकांकडून विविध योजनांमध्ये पैसे जमा केले होते. त्याचबरोबर मुदत पूर्ण होऊनही पैसे परत मिळाले नाहीत. या प्रकरणी 2000 हून अधिक लोकांनी पाटणा उच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती. गुरुवारी (12 मे) या प्रकरणावर सुनावणी करताना न्यायमूर्ती संदीप कुमार म्हणाले की, शुक्रवारी सकाळी साडेदहा वाजता सहारा इंडियाचे मालक सुब्रत रॉय यांना कोणत्याही परिस्थितीत हजर राहण्याचे आदेश दिले होते. शुक्रवारी सुब्रत रॉय न्यायालयात हजर न राहिल्यामुळे त्यांच्याविरुद्ध अटक वॉरंट जारी करण्यात आले.

न्यायालयाने केली ही टिप्पणी
गुंतवणूकदारांचे वकील प्रत्युष कुमार म्हणाले, पाटणा उच्च न्यायालयाने सुब्रत रॉय यांच्या वकिलाला सांगितले होते की, तुम्ही सर्वोच्च न्यायालयाच्या नावाने धमकावू शकत नाही. न्यायालयात येऊ न शकणारे हे सुब्रत रॉय ‘सहारा’ कोण आहेत, असा सवाल उच्च न्यायालयाने केला होता. येथे लोक किती त्रस्त आहेत हे पाहायचे आहे. न्यायमूर्ती संदीप कुमार म्हणाले होते की, सुब्रत रॉय हे उच्च न्यायालयापेक्षा मोठे नाहीत.

सुब्रत रॉय यांच्या वकिलाने दिली ही माहिती
या प्रकरणी सुब्रत राय यांच्या वकिलाने अंतरिम अर्ज सादर करून आभासी पद्धतीने न्यायालयात हजर राहण्याची परवानगी मागितली होती. अर्जात म्हटले होते की, सुब्रत राय यांचे वय 74 वर्षे आहे. जानेवारी महिन्यात त्यांचे ऑपरेशन झाले. ते सध्या आजारी आहेत. या कारणास्तव, त्यांना शारीरिकरित्या दिसण्यापासून मुक्त केले पाहिजे. तसेच, गुंतवणूकदारांना पैसे परत करण्यासाठी त्यांच्याकडे तपशीलवार योजना तयार असल्याचे सांगण्यात आले. तसेच, 5 कोटी रुपये जमा करण्यास तयार आहेत.