जामीन मिळाली नाही, पण नवाब मलिक यांना घेता येणार खासगी रुग्णालयात उपचार


मुंबई : महाराष्ट्राचे कॅबिनेट मंत्री नवाब मलिक यांना विशेष पीएमएलए न्यायालयाने जामीन मंजूर केला नसला तरी त्यांना खासगी रुग्णालयात उपचार घेण्याची परवानगी मिळाली आहे. उपचारादरम्यान त्यांची एक मुलगीही त्यांच्यासोबत राहू शकते. नवाब मलिक यांचा वैद्यकीय जामीन अर्ज न्यायालयाने फेटाळला आहे. नवाब मलिक यांच्यावर कुर्ल्यातील क्रिटी केअर हॉस्पिटलमध्ये उपचार सुरू आहेत. यादरम्यान रुग्णालयाबाहेर पोलीस बंदोबस्त तैनात करण्यात येणार आहे. पोलीस बंदोबस्तात झालेल्या खर्चाची भरपाई नवाब मलिक यांना करावी लागणार आहे.

नवाब मलिक यांना फेब्रुवारी महिन्यात अंमलबजावणी संचालनालयाने अटक केली होती. त्यानंतर न्यायालयाने त्यांना ईडीच्या कोठडीत पाठवले. नवाब मलिक यांच्यावर अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिमच्या गुंडांशी संबंध असल्याचा आणि दहशतवादी फंडिंगचा आरोप होता. याप्रकरणी मलिकच्या कुटुंबीयांचीही ईडीच्या अधिकाऱ्यांनी चौकशी केली होती. ईडीच्या तपासादरम्यान नवाब मलिक आणि त्याच्या अंडरवर्ल्ड कनेक्शनचीही माहिती समोर आली आहे. न्यायालयात त्यांच्या उलटतपासणीदरम्यान, ईडीच्या वकिलांनी नवाब मलिक यांची कोठडी मिळणे खूप महत्त्वाचे असल्याचे म्हटले होते. त्यानंतरच त्यांचे अंडरवर्ल्ड संबंध उघड होतील.

सध्या मुंबईतील नवाब मलिक आर्थर रोड तुरुंगात कैद आहेत, अंमलबजावणी संचालनालयाने मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणात त्यांच्यावर कारवाई करताना त्यांच्या अनेक मालमत्ता जप्त केल्या आहेत. संलग्न मालमत्तांमध्ये कुर्ला पश्चिम येथील गोवाला कंपाऊंड, एक व्यावसायिक भूखंड, महाराष्ट्रातील उस्मानाबाद जिल्ह्यातील सुमारे 150 एकर जमीन, कुर्ला पश्चिम येथील तीन सदनिका आणि वांद्रे पश्चिम येथील दोन मालमत्तांचा समावेश आहे.