मस्क यांचा टोमणा: लोकांना ड्रामा नको होता, म्हणून बायडन जिंकले!


वॉशिंग्टन – टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी अमेरिकेचे अध्यक्ष जो बायडन यांच्या वक्तव्यावर टीका केली आहे. ते म्हणाले की, अमेरिकेच्या कायाकल्पामुळे आणि लोकांच्या नाटकाची कमी-घनता यामुळे आपली निवड करण्यात आली, हे बायडन यांचे म्हणणे चुकीचे आहे. बायडन यांच्या डोनाल्ड ट्रम्प यांच्यावर विजयाच्या दाव्याच्या संदर्भात मस्क यांनी ही माहिती दिली.

एलन मस्क यांनी गुरुवारी संध्याकाळी ट्विट केले की 2024 च्या अध्यक्षीय निवडणुकीत माजी अध्यक्ष ट्रम्प यांच्यापेक्षा कमी विभाजनवादी उमेदवाराला प्राधान्य देईल. 2024 मध्ये कमी फूट पाडणारा नेता अधिक चांगला असेल, तरीही मला वाटते की ट्रम्प यांना ट्विटरवर पुनर्संचयित केले पाहिजे, असे म्हटले आहे.

नुकतेच ट्विटर विकत घेतलेल्या मस्क यांनी म्हटले आहे की, देशाला नवसंजीवनी देण्यासाठी त्यांची निवड करण्यात आली, असे समजणे चुकीचे आहे आणि खरे तर देशातील नाटक सर्वांनाच आवडत नाही. मस्क यांनी या आठवड्याच्या सुरुवातीला असेही म्हटले होते, की ट्विटरने ट्रम्प यांच्यावर बंदी घालणे ही चूक होती. ट्विटरचे यशस्वी अधिग्रहण केल्यानंतर, त्यांना हा निर्णय मागे घ्यायचा आहे.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की नुकतेच टेस्लाचे प्रमुख मस्क यांनी ट्विटर $ 44 अब्जांना विकत घेतले आहे. पण, यावर सोशल मीडिया कंपनीच्या भागधारकांची संमती मिळणे बाकी आहे.