सात वर्षांत किती काश्मिरी पंडित खोऱ्यात पोहोचले? संजय राऊत यांनी टार्गेट किलिंगवरून मोदी सरकारला घेरले


मुंबई – काश्मीरमध्ये सातत्याने होत असलेल्या हिंसाचारावरून शिवसेनेने केंद्र आणि गृहमंत्री अमित शहा यांना घेरले आहे. गुरुवारी पंडित राहुल भट्ट यांच्या हत्येवर शिवसेना नेते संजय राऊत म्हणाले की, जम्मू-काश्मीरमधून कलम 370 हटवले, तरी काश्मिरी पंडित सुरक्षित नाहीत. मग ही जबाबदारी कोणाची? जम्मू-काश्मीरमध्ये निर्माण होत असलेले हे वातावरण संपवण्यासाठी केंद्राने कठोर निर्णय घ्यावा, असे ते म्हणाले.

सरकारने गांभीर्याने करावा काश्मिरी पंडितांचा विचार
काश्मिरी पंडितांच्या घरवापसीची चर्चा होती, असे शिवसेना खासदार म्हणाले. सात वर्षांत किती काश्मिरी पंडितांची घरवापसी झाली याची माहिती नाही. पण जे तेथे राहत आहेत, त्यांनाही राहू दिले जात नाही, त्यांचीही हत्या केली जात आहे. गृहमंत्र्यांनी याचा गांभीर्याने विचार करावा, असे मला वाटते. प्रत्येक घटनेसाठी पाकिस्तानला घेराव घालण्याच्या सरकारच्या धोरणावरही राऊत यांनी प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. ते म्हणाले की, पाकिस्तानकडे बोटे दाखवू नका, काश्मिरी पंडितांसाठी काय करता येईल ते आधी पहा.

मध्य काश्मीरमधील बडगाम जिल्ह्यातील चदूरा येथील तहसील कार्यालयात गुरुवारी संध्याकाळी काश्मिरी पंडित कर्मचारी राहुल भट्ट यांची दहशतवाद्यांनी हत्या केली. तर पुलवामा येथे शुक्रवारी सकाळी दहशतवाद्यांनी घरात घुसून पोलिस कर्मचाऱ्याला गोळ्या घातल्या. यामध्ये ते गंभीर जखमी झाले. त्यांना उपचारासाठी स्थानिक रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे.