फेक अकाऊंटची गणती; ट्विटर डीलवर तात्पुरती बंदी


नवी दिल्ली – इलेक्ट्रिक वाहन निर्माता कंपनी टेस्लाचे सीईओ एलन मस्क यांनी अलीकडेच ट्विटर करार केला. पण शुक्रवारी त्यांनी एका ट्विटमध्ये सांगितले की, हा करार तूर्तास स्थगित करण्यात आला आहे. मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्मवर फेक किंवा स्पॅम खात्यांची प्रलंबित माहिती हे त्यामागचे कारण आहे. मस्क म्हणाले की या गणनेतून असे दिसून येते की प्लॅटफॉर्मवर फेक किंवा स्पॅम खात्यांची संख्या पाच टक्क्यांपेक्षा कमी आहे.

काही दिवसांपूर्वी, ट्विटरने सांगितले की पहिल्या तिमाहीत, त्याच्या कमाई करण्यायोग्य दैनिक सक्रिय वापरकर्त्यांमधील फेक किंवा स्पॅम खात्यांची संख्या पाच टक्क्यांपेक्षा कमी होती. सोशल मीडिया कंपनीच्या पहिल्या तिमाहीत 22.90 दशलक्ष वापरकर्ते होते, ज्यांना जाहिराती मिळाल्या होत्या. एलक मस्क यांनी ट्विटर डीलनंतर एका ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, या प्लॅटफॉर्मवरून ‘स्पॅम बॉट्स’ पूर्णपणे काढून टाकण्यास आमचे प्राधान्य असेल.

तथापि, करार सुरू ठेवताना स्पॅम आणि फेक खात्यांचे तपशील किती मोठा धोका निर्माण करू शकतात, हे स्पष्ट नाही. मस्क, ट्विटरमधील पारदर्शकतेचा खंबीर पुरस्कर्ता, त्याच्या सुरुवातीपासूनच फेक खात्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मपासून मुक्त होण्याबद्दल बोलत आहे. दरम्यान कालच ट्विटरच्या दोन प्रमुख अधिकाऱ्यांना काढून टाकण्यात आले आहे. ट्विटरचे सर्वात मोठे शेअरहोल्डर असलेल्या मस्क यांनी 44 अब्ज डॉलर्समध्ये त्याचे अधिग्रहण जाहीर केले होते. त्यासाठी त्यांनी निधी उभारण्यासही सुरुवात केली.