सुरक्षित रहा: व्हॉट्सअॅपवर या चुका करू नका, अन्यथा काही मिनिटांत रिकामे होऊ शकते बँक खाते


सध्याच्या घडीला प्रत्येकाच्या हातात बघितले तरी मोबाईल सहज बघायला मिळेल. प्रत्येकजण याचा वापर करत आहे आणि विशेषत: तरुण याद्वारे व्हॉट्सअॅपशी जोडले गेले आहेत. हे एक मेसेंजर अॅप आहे, ज्याद्वारे लोक एकमेकांशी मेसेज, व्हिडिओ कॉल, सामान्य कॉलद्वारे बोलतात. त्याचबरोबर आजकाल लोक व्हॉट्सअॅपच्या माध्यमातून आपला व्यवसाय चालवत आहेत. पण हे अॅप जितके फायदेशीर आहे, तितकेच ते वापरताना काळजी घेणेही महत्त्वाचे आहे.

खरे तर, जर आपण लक्ष दिले नाही, तर आपली एक छोटीशी चूक आपले बँक खाते साफ करण्यासाठी पुरेशी आहे. फसवणूक करणारे आता व्हॉट्सअॅपच्या माध्यमातून लोकांना फसवणुकीचे शिकार बनवत आहेत. चला तर मग जाणून घेऊया व्हॉट्सअॅपवर कोणत्या चुका करू नयेत.

कधीही करू नका या चुका :-
अज्ञात लिंकवर क्लिक करणे
व्हॉट्सअॅप वापरकर्ता असल्यामुळे, तुम्हाला तुमची फसवणूक टाळायची असेल, तर तुम्ही कधीही अज्ञात लिंकवर क्लिक करण्याकडे लक्ष दिले पाहिजे. बरेच लोक असे करतात आणि नंतर फसवणुकीला बळी पडतात.

वास्तविक, फसवणूक करणारे लोक सर्वेक्षण, व्हिडिओ किंवा इतर कोणत्याही नावाच्या बहाण्याने काही अज्ञात लिंक्स पाठवतात आणि लोक त्यावर क्लिक करताच, फसवणूक करणारे त्यांच्या मोबाईलचा ताबा घेतात. त्यामुळे हे कधीही करू नका.

ऑफर्सच्या नादात स्वतःची गोपनीय माहिती देणे
फसवणूक करणारे लोकांना व्हॉट्सअॅपवर अनेक मोहक आणि आकर्षक ऑफर देऊन बनावट लिंक पाठवतात. त्याच वेळी, लोक त्यांच्या जाळ्यामध्ये अडकतात आणि येथे ते त्यांची अनेक माहिती जसे की नाव, पत्ता, आधार क्रमांक आणि अगदी बँक माहिती देखील देतात. पण तुम्हाला हे कधीच करण्याची गरज नाही, कारण कोणतीही प्रतिष्ठित कंपनी तुम्हाला व्हॉट्सअॅपवर असे काहीही पाठवत नाही.

अनोळखी लोकांशी बोलणे टाळावे
जवळपास प्रत्येक दुसरी व्यक्ती व्हॉट्सअॅप वापरत आहे. अशा परिस्थितीत कधी कधी काही अनोळखी लोक तुमच्याशी व्हॉट्सअॅपवर बोलू लागतात. त्याच वेळी लोक या अज्ञात लोकांमध्ये रस दाखवतात आणि काही काळानंतर हे लोक त्यांना त्यांची गोपनीय माहिती देखील देतात. हे कधीही करू नका.

तुमची गोपनीय माहिती शेअर करणे
आजकाल व्हॉट्सअॅपवर सर्वेक्षणाच्या नावाखाली अनेक फसवणूक होत आहे, ज्याला लोक सहज बळी पडत आहेत. येथे लोकांना एक फॉर्म भरण्यास सांगितले जाते, ज्यासाठी त्यांना एक लिंक दिली जाते आणि त्यानंतर त्यांची गोपनीय माहिती चोरून लोकांना फसवले जाते.