‘खान’दानात आणखी एक घटस्फोट; लग्नाच्या 24 वर्षांनंतर वेगळे होणार सोहेल खान आणि सीमा खान, वाचा बी-टाऊन घटस्फोटाच्या 5 प्रसिद्ध कहाण्या


मनोरंजन विश्वात अनेकदा अनेक नाती तयार झाल्याच्या आणि बिघडल्याच्या बातम्या येत असतात. फिल्म इंडस्ट्रीमध्ये अशी अनेक जोडपी आहेत, ज्यांनी एकमेकांवर खूप प्रेम केल्यानंतरही आपले दीर्घ नाते संपवले आहे. अलीकडेच बी-टाऊनमधून अशीच एक बातमी समोर आली आहे. बॉलिवूड निर्मात-दिग्दर्शक-अभिनेता सोहेल खान आणि त्याची पत्नी सीमा सचदेव यांनी 24 वर्षांचे नाते संपवण्याचा निर्णय घेतला आहे. शुक्रवारी घटस्फोटाचा अर्ज दाखल करण्यासाठी दोघेही फॅमिली कोर्टात पोहोचले होते. यापूर्वी सोहेल खानचा मोठा भाऊ अरबाज खान याच्या घटस्फोटाला पाच वर्षे पूर्ण झाली आहेत. मलायका अरोरा आणि अरबाज खान यांनी 11 मे 2017 रोजी त्यांचे 18 वर्षांचे नाते संपवले होते.

पण अशी अनेक जोडपी आणि त्यांच्या घटस्फोटाच्या कथा मनोरंजन विश्वात प्रसिद्ध आहेत. चला तर मग जाणून घेऊया इंडस्ट्रीतील अशा स्टार कपल्सबद्दल…

हृतिक रोशन आणि सुजैन खान
बॉलीवूडच्या सर्वात देखण्या अभिनेत्यांपैकी एक, हृतिक रोशन आणि त्याची पत्नी सुझैन खान. हे बॉलिवूडच्या आवडत्या जोडप्यांपैकी एक होते. दोघांचीही एकत्र जोडी चाहत्यांना खूप आवडली. पण बॉलीवूड अभिनेता अर्जुन रामपालमुळे हे जोडपे विभक्त झाल्याचे बोलले जात आहे. 2014 मध्ये दोघांनी एकमेकांशी लग्न केल्यानंतर काही वर्षांनी कायदेशीररित्या घटस्फोट घेतला.

आमिर खान आणि रीना दत्ता
बॉलिवूडमध्ये मिस्टर परफेक्शनिस्ट म्हणून प्रसिद्ध असलेल्या आमिर खानचे पहिले लग्न रीना दत्तासोबत झाले होते. या लग्नापासून दोघांना दोन मुले आहेत. पण, लग्नाच्या 16 वर्षानंतर आमिर खान आणि रीना दत्ता यांनी 2002 मध्ये त्यांचे लग्न मोडले. त्यांच्या घटस्फोटाचे कारण किरण राव बनल्याचे बोलले जात आहे.

सैफ अली खान आणि अमृता सिंग
बॉलीवूडचा प्रसिद्ध अभिनेता सैफ अली खानने 1991 मध्ये आपल्यापेक्षा वयाने मोठी असलेली अभिनेत्री अमृता सिंगसोबत लग्न केले. पण, दोघांचे हे लग्न फार काळ टिकले नाही आणि लग्नाच्या 13 वर्षानंतर 2004 मध्ये दोघेही वेगळे झाले. रिपोर्ट्सवर विश्वास ठेवला, तर सैफची मॉडेल रोजासोबतची जवळीक देखील वाढत होती. अमृतापासून घटस्फोट घेतल्यानंतर त्याने रोजाला डेट करण्यास सुरुवात केली, परंतु 3 वर्षानंतर ते वेगळे झाले.

नुसरत जहाँ आणि निखिल जैन
बंगाली अभिनेत्री नुसरत जहाँने 2019 मध्ये बिझनेसमन निखिल जैनशी लग्न केले. दोघांच्या लग्नाचे फोटो सोशल मीडियावर चांगलेच व्हायरल झाले होते. मात्र काही काळानंतर दोघांनी घटस्फोट घेण्याचा निर्णय घेतला. नुसरत आणि निखिल यांचा 2021 मध्ये घटस्फोट झाला. यादरम्यान नुसरतचे नाव बंगाली अभिनेता यश दासगुप्तासोबत जोडले गेले. नुसरत आणि यश यांच्यात जवळीक वाढू लागल्याच्या बातम्या आल्या होत्या.

आमिर खान आणि किरण राव
बॉलीवूड अभिनेता आमिर खानने त्याची पहिली पत्नी रीना दत्तापासून घटस्फोट घेतल्यानंतर 28 डिसेंबर 2008 रोजी किरण रावशी लग्न केले. पण, अखेर त्यांचे नाते तुटले. अभिनेत्याने त्याच्या दुस-या लग्नाच्या 15 वर्षानंतर 2021 मध्ये वेगळे होण्याचा निर्णय घेतला. दुसऱ्या घटस्फोटानंतर आमिर खानचे नाव अभिनेत्री फातिमा शेखसोबत जोडले गेले.