पूजा सिंघल लाइफस्टाइल: कमी वयात झाली आयएएस, वाचा संपूर्ण जीवनशैली


नवी दिल्ली – आपल्या देशात असे अनेक आयएएस अधिकारी आहेत, ज्यांनी आपल्या कामाने देशाचे नाव अभिमानाने उंचावले आहे. आयएएस होणे ही काही सोपी गोष्ट नाही, रात्रंदिवस अभ्यास आणि अनेक वर्षांच्या मेहनतीनंतर अनेक परीक्षा दिल्या जातात. यानंतरच एखादा आयएएस अधिकारी होतो आणि त्याला देशसेवेची संधी मिळते. याशिवाय अनेक आयएएस अधिकारीही त्यांच्या अनेक कामांमुळे चर्चेत असतात. जसे की सध्याच्या काळात झारखंड केडरची IAS अधिकारी पूजा सिंघल आहे. पूजा सिंघल तिच्यावर अंमलबजावणी संचालनालयाने टाकलेल्या छाप्यापासून प्रसिद्धीच्या झोतात आली आहे. मात्र, याआधीही ती अनेक गोष्टींमुळे चर्चेत आली आहे. चला तर मग आम्ही तुम्हाला पूजा सिंघलच्या जीवनशैलीबद्दल…

चर्चेत का आहे?
वास्तविक, सध्या पूजा सिंघल चर्चेत आहे, कारण रांची येथील तिच्या चार्टर्ड अकाउंटंट सुमन कुमारच्या यांच्या घरावर टाकलेल्या छाप्यामध्ये 20 कोटींहून अधिक रोख जप्त करण्यात आली आहे.

लग्नामुळे देखील चर्चेत होती पूजा सिंघल
IAS अधिकारी पूजा सिंघल तिच्या लग्नामुळे देखील चर्चेत होती. वास्तविक, तिचे लग्न झारखंड कॅडर IAS राहुल पुरवार यांच्याशी झाले होते. मात्र, हे लग्न फार काळ टिकले नाही आणि नंतर पूजा सिंघलने एका व्यावसायिक रुग्णालयाचे मालक अभिषेक झांसोबत लग्नगाठ बांधली.

या आधी देखील हेराफेरीशी जोडले गेले आहे हे नाव
पूजा सिंघलची पोस्टिंग 16 फेब्रुवारी 2009 ते 14 जुलै 2010 पर्यंत खुंटी येथे होती. यादरम्यान त्यांच्यावर 18 कोटी रुपयांचा गैरव्यवहार केल्याचा आरोप आहे. यामध्ये 2020 मध्ये राम विनोद सिन्हा याला अटक करण्यात आली होती, ज्यामध्ये पूजा सिंघलचे नावही तपासादरम्यान समोर आले होते.

अगदी लहान वयात आयएएसचा प्रवास
पूजा सिंघलच्या कामाबद्दल बोलायचे झाले, तर त्या 2000 च्या बॅचच्या IAS अधिकारी झाल्या. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की वयाच्या 21 व्या वर्षी तिने UPSC परीक्षेत यश मिळवले होते. तरुण वयात आयएएस अधिकारी झाल्याबद्दल त्यांचे नाव ‘लिम्का बुक ऑफ रेकॉर्ड’मध्येही नोंदवले गेले. पण सध्या IAS अधिकारी पूजा सिंघल यांच्यावरील आरोपांमुळे ती पुन्हा एकदा चर्चेत आली आहे. पुन्हा एकदा त्याची कारकीर्द पूर्वीप्रमाणेच वादात अडकताना दिसत आहे.

असे आहे कार कलेक्शन
जर IAS अधिकारी पूजा सिंघलच्या कार कलेक्शनबद्दल बोलायचे झाले, तर मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, त्या सरकारी कारने प्रवास करतात, पण याशिवाय त्यांच्याकडे टोयोटा कंपनीची कार आहे. त्याचबरोबर वादाच्या भोवऱ्यात अडकलेल्या IAS अधिकारी पूजा सिंघलच्या यांच्या संपत्तीबद्दल बोलायचे झाले तर, मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, तिची नेट वर्थ 20-50 लाख एवढी आहे.