Mumbai Local Train: एसी लोकल ट्रेनबाबत आणखी एक मोठा निर्णय, प्रवाशांना दिलासा


मुंबई : मुंबई एसी लोकल ट्रेनच्या भाड्यात कपात केल्यानंतर आता आणखी एक महत्त्वाचा निर्णय रेल्वेने घेतला आहे. याअंतर्गत मध्य रेल्वेच्या मुख्य मार्गावर एसी लोकल गाड्यांची सेवा वाढवण्यात येत आहे. एसी लोकल ट्रेनची सेवा वाढवण्यामागील मुख्य कारण म्हणजे कडक उन्हाळा असल्याचे सांगण्यात येत आहे. कारण कडक उन्हामुळे एसी गाड्या वाढवण्याची प्रवाशांची मागणी आहे. 5 मे रोजी एसी लोकल गाड्यांच्या तिकीट दरात कपात करण्यात आली होती. त्यानंतर एसी लोकल ट्रेनमध्ये जास्त लोक प्रवास करू लागले आणि सीएसएमटी-कल्याण-टिटवाळा-बदलापूर या मेन लाईन दरम्यानची सेवा सातत्याने वाढवण्याची मागणी होत होती. अशा स्थितीत हार्बर मार्गावर धावणाऱ्या एसी लोकल गाड्या मेन लाईनवर हलवून सेवा वाढवण्याचा निर्णय रेल्वेने घेतला आहे.

आता सीएसएमटी-कल्याण, टिटवाळा, बदलापूर दरम्यानच्या एसी लोकल गाड्यांची संख्या 44 वरून 56 झाली आहे. दुसरीकडे, रविवारी लोकल ट्रॅकवर 14 एसी धावतील, ज्या पूर्वी रविवारी धावत नव्हत्या. मध्य रेल्वेचे जनसंपर्क अधिकारी शिवाजी सुतार यांनी सांगितले की, एसी लोकल गाड्यांच्या तिकिटांमध्ये कपात केल्यानंतर या मार्गावरील सेवा वाढविण्याची प्रवाशांकडून सातत्याने मागणी होत होती. त्यामुळे उन्हाळ्यात प्रवाशांचा प्रवास सुखकर व्हावा यासाठी आम्ही रेल्वेची संख्या वाढवण्याचा निर्णय घेतला आहे.

डाऊन गाड्या
– टिटवाळा लोकल – सुटण्याची वेळ सकाळी 6.30 वाजता
– डोंबिवली लोकल – सीएसएमटी सुटण्याची वेळ – सकाळी 10.22
– अंबरनाथ लोकल – सीएसएमटी सुटण्याची वेळ – दुपारी 1.15 आणि संध्याकाळी 5
– अंबरनाथ लोकल – दादरहून सुटण्याची वेळ – 7.39 तास
– ठाणे लोकल – सीएसएमटी सुटण्याची वेळ – सकाळी 10.20