आझम यांच्या समर्थनार्थ मायावती : योगी सरकारला घेरले


लखनौ : सपाचे ज्येष्ठ नेते मोहम्मद आझम खान यांना अडीच वर्षे तुरुंगात ठेवल्याबद्दल बसपा प्रमुख मायावती यांनी ट्विट करून उत्तर प्रदेश सरकारचा निषेध केला आहे. गुरुवारी सकाळी मायावतींनी यूपी आणि केंद्र सरकारवर जोरदार हल्ला चढवला.

मायावतींनी ट्विटमध्ये लिहिले की, यूपी आणि इतर भाजपशासित राज्यांमध्ये काँग्रेसप्रमाणेच गरीब, दलित, आदिवासी आणि मुस्लिमांना टार्गेट करून त्यांना अत्याचार आणि भीतीचे शिकार बनवून त्यांचा छळ केला जात आहे. हे अत्यंत दुःखद आहे, तरी त्यांची इतरांच्या बाबतीत दयाळूपणा सुरूच आहे.

त्यांनी पुढे लिहिले की, या क्रमवारीत यूपी सरकारकडून विरोधकांवर सातत्याने द्वेषपूर्ण कारवाया करणे आणि ज्येष्ठ आमदार मोहम्मद आझम खान यांना सुमारे अडीच वर्षे तुरुंगात ठेवण्याचे प्रकरण चर्चेत आहे, जे लोकांच्या डोळ्यात न्यायाचा गळा घोटणारे नाही, तर मग आणखी काय आहे?

मायावतींनी पुढे लिहिले की, त्याचवेळी ज्या प्रकारे परप्रांतीय आणि कष्टकरी लोकांना अतिक्रमणाच्या नावाखाली भीती आणि दहशतीचे बळी बनवले जात आहे, देशातील अनेक राज्यांमध्ये द्वेषपूर्ण वृत्तीचा अवलंब करून त्यांची रोजीरोटी हिसकावून घेतली जात आहे, असे अनेक प्रश्न आहेत. जे अत्यंत चिंताजनक आहेत.