Google I/O 2022: स्वतःच्या प्रोसेसरसह Google Pixel 6a लाँच, जाणून घ्या किंमत


नवी दिल्ली – Google ने त्याच्या Google I/O 2022 इव्हेंटमध्ये नवीन पिक्सेल मालिका फोन Google Pixel 6a लॉन्च केला आहे. Google Pixel 6a सह, Google ने स्वतःचा टेन्सर प्रोसेसर दिला आहे. या फोनमध्ये आणखी एक प्रोसेसर Titan M2 आहे, जो सुरक्षेसाठी आहे. Google Pixel 6a सह 6 GB रॅम देण्यात आले आहेत. या व्यतिरिक्त या फोनमध्ये 6.1-इंचाचा डिस्प्ले आहे, ज्यामध्ये ऑलवेज ऑन डिस्प्ले देखील आहे. Pixel 6a सोबत, Google ने पाच वर्षांसाठी सुरक्षा अपडेटने देण्याचे आश्वासन दिले आहे. या फोन व्यतिरिक्त, Pixel 7 आणि Pixel 7 Pro ची झलक देखील पाहण्यात दाखवण्यात आली. हे दोन्ही फोन पुढील वर्षी लॉन्च केले जाणार आहेत.

Google Pixel 6a ची किंमत
Google Pixel 6a ची किंमत $449 म्हणजेच जवळपास 34,800 रुपये ठेवण्यात आली आहे. हा फोन अमेरिकेत 21 जुलैपासून चॉक, चारकोल आणि सेज रंगांमध्ये खरेदीसाठी उपलब्ध होईल. भारतीय बाजारात फोनच्या उपलब्धतेबाबत अद्याप कोणतीही माहिती देण्यात आलेली नाही.

Google Pixel 6a चे तपशील
Google Pixel 6a मध्ये Android 12 देण्यात आला आहे. याशिवाय, यात 6.1-इंचाचा फुल एचडी प्लस OLED डिस्प्ले आहे, ज्याचे रिझोल्यूशन 1080×2400 पिक्सेल आहे. डिस्प्ले गोरिल्ला ग्लास 3 द्वारे संरक्षित आहे आणि रिफ्रेश दर 60Hz आहे. फोनमध्ये ऑक्टा-कोर गुगल टेन्सर प्रोसेसर असून सुरक्षा प्रक्रियेसाठी टायटन एम2 प्रोसेसर देण्यात आला आहे. फोनमध्ये 6 GB पर्यंत LPDDR5 RAM सह 128 GB पर्यंत स्टोरेज आहे.

Google Pixel 6a कॅमेरा
Google Pixel 6a मध्ये दोन मागील कॅमेरे आहेत, ज्यात प्राथमिक लेन्स 12.2-मेगापिक्सेल आहे. त्याचे अपर्चर f/1.7 आहे. दुसरी लेन्स 12 मेगापिक्सेल अल्ट्रा वाईड अँगलची आहे. सेल्फीसाठी गुगलने या फोनमध्ये 8 मेगापिक्सलचा फ्रंट कॅमेरा दिला आहे. 30fps वर कॅमेऱ्यातून 4K व्हिडिओ रेकॉर्डिंग करता येते.

कनेक्टिव्हिटीसाठी, Google Pixel 6a मध्ये 5G, 4G LTE, Wi-Fi 6E, Bluetooth 5.2 आणि USB Type-C पोर्ट आहे. फोनमध्ये इन-डिस्प्ले फिंगरप्रिंट सेन्सर आणि जलद चार्जिंगसाठी 4410mAh बॅटरी आहे.