क्रिप्टो मार्केटमध्ये पुन्हा भूकंप, बिटकॉइन कोसळले, इतर चलनांमध्येही घसरण


नवी दिल्ली – क्रिप्टो मार्केटमध्ये गुरुवारी पुन्हा एकदा मोठा भूकंप झाला. क्रिप्टो मार्केट, ज्याला मागील काळापासून घसरणीचा सामना करावा लागत आहे, बहुतेक चलनांच्या किमतींमध्ये मोठी घसरण झाली. जगातील सर्वात लोकप्रिय क्रिप्टोकरन्सी असलेल्या बिटकॉइनने 16 महिन्यांच्या नीचांकी पातळी गाठत सर्वात वाईट फॉर्ममध्ये असल्याचे दिसून येत आहे. याशिवाय टॉप-10 मध्ये समाविष्ट असलेल्या सर्व डिजिटल चलने लाल चिन्हावर व्यवहार करत आहेत.

एवढी राहिली बिटकॉइनची किंमत
जगातील सर्वात लोकप्रिय क्रिप्टोकरन्सी बिटकॉइनमधील घसरणीचा ट्रेंड थांबत नाही आहे. गुरुवारी झालेल्या जोरदार घसरणीने गुंतवणूकदारांना इतका मोठा धक्का दिला आहे की, त्यातून सावरणे सध्यातरी कठीण दिसते आहे. वृत्त लिहिपर्यंत गेल्या 24 तासांत बिटकॉइनची किंमत 10 टक्क्यांहून अधिक म्हणजे 2 लाख 35 हजार रुपयांनी घसरून केवळ 22,97,441 रुपयांवर आली आहे.

इथरियम 19% खाली
बिटकॉइनसोबतच, टॉप-10 क्रिप्टोकरन्सीमध्ये दुसऱ्या क्रमांकावर असलेल्या इथरियमनेही आपल्या गुंतवणूकदारांना मोठा धक्का दिला आहे. इथरियमची किंमत 19 टक्क्यांनी किंवा 35,356 रुपयांनी घसरली आणि क्रिप्टोकरन्सी 1,56,476 रुपयांवर आली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये Bitcoin आणि Ethereum ने त्यांच्या सार्वकालिक उच्चांकाला स्पर्श केला होता आणि तेव्हापासून काही दिवसांचा अपवाद वगळता त्यांची घसरण सुरूच आहे. बिटकॉइनबद्दल बोलायचे झाले तर ते सध्याच्या सर्वकालीन उच्चांकावरून 55 टक्क्यांनी खाली आहे.

Binance-Ripple-Cardano स्थिती
क्रिप्टो मार्केटसाठी गुरुवार हा काळा दिवस ठरला आहे. Bitcoin आणि Ethereum व्यतिरिक्त, Binance Coin 17.35 टक्क्यांनी घसरून 20,707 रुपये झाले आहे. दुसरीकडे, जर आपण Ripple बद्दल बोललो तर त्यात 26 टक्क्यांनी घट झाली आहे. या मोठ्या घसरणीनंतर रिपलची किंमत 30.69 रुपयांपर्यंत खाली आली आहे. येथे कार्डानोचा उल्लेख करणे देखील महत्त्वाचे आहे. कार्डानो गेल्या 24 तासांत 27 टक्क्यांनी घसरून 36.72 रुपयांवर गेला, तर सोलाना 29 टक्क्यांहून अधिक घसरून 3,624 रुपयांवर गेला.

शेबैनुमध्ये सर्वात मोठी घसरण
गुरुवारी घसरलेल्या टॉप-10 क्रिप्टोकरन्सीच नाही तर बाजारातील बहुतांश डिजिटल चलनांची स्थिती खराब आहे. टॉप-10 मध्ये समाविष्ट असलेल्या शिबा इनू कॉईनमध्ये 31 टक्क्यांनी घसरण झाली आहे आणि त्याची किंमत -0.000378 रुपयांनी घसरून 0.000849 रुपये झाली आहे. डॉजकॉइन 25 टक्क्यांनी घसरून 6.42 रुपयांवर आला आहे, तर पोल्काडॉटही 25 टक्क्यांनी घसरून 659.31 रुपयांवर आला आहे. त्याच वेळी, Litecoin ची किंमत 22.50 टक्क्यांनी घसरून 4,978 रुपये झाली.

टिथर वगळता सर्वांमध्ये घसरण
शीर्ष-10 क्रिप्टोकरन्सीमध्ये समाविष्ट असलेले टिथर कॉईन ही एकमेव लोकप्रिय क्रिप्टोकरन्सी होती, जी गुरुवारी देखील हिरव्या चिन्हावर व्यवहार करताना दिसली. बातमी लिहिली तेव्हा, Tether ची किंमत 0.61 टक्के किंवा 0.50 रुपयांनी वाढून 82.91 रुपयांवर पोहोचली होती. याशिवाय, क्रिप्टो मार्केटमध्ये असलेल्या इतर क्रिप्टोकरन्सीबद्दल बोलायचे झाल्यास, Avalaunch ने 25 टक्के, पॉलीगॉन 33 टक्के, बिटकॉइन कॅश 28 टक्के, Uniswap 23 टक्के आणि बेबी डॉजकॉइन 28 टक्क्यांनी तुटले आहेत.