Tollywood VS Bollywood: मानधनच्या बाबतीतही टॉलीवूडने बॉलिवूडला टाकले मागे


बॉलीवूड विरु.द्ध साऊथ असा वाद दोन्ही सिनेसृष्टीत वाढत चालला आहे. एकीकडे विजय देवरकोंडा, रश्मिका मंदान्ना, विजय सेतुपती यांसारखे साऊथचे सुपरस्टार बॉलिवूडमध्ये पदार्पण करणार आहेत. दुसरीकडे, हिंदी चित्रपटसृष्टीत पाऊल ठेवण्याच्या प्रश्नावर दक्षिण चित्रपटसृष्टीतील काही कलाकार भडकले आहेत. अलीकडेच, मेजर चित्रपटाच्या ट्रेलर लॉन्च दरम्यान, महेश बाबू म्हणाला की, त्याला बॉलीवूडमधून अनेक ऑफर येत आहेत, परंतु बॉलीवूड त्याला परवडत नाही. महेश बाबूच्या या वक्तव्याने बॉलिवूड विरु.द्ध दक्षिण वादात तूप टाकण्याचे काम केले आहे. पण आता प्रश्न असा पडतो की बॉलीवूड त्याला परवडत नाही, तर महेश बाबूचा यातून काय फायदा झाला? यामागे कारण आहे की त्याला चित्रपटासाठी ऑफर करण्यात आलेले मानधन?

तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की, सुपरस्टार मानधनाच्या बाबतीतही साऊथ सिनेमा बॉलिवूडच्या पुढे आहे. होय, केवळ फीसचा विचार केल्यास बॉलीवूडमधील एका अभिनेत्याचे नाव टॉप 5 सर्वाधिक मानधन घेणाऱ्या अभिनेत्यांमध्ये समाविष्ट आहे.

प्रभास – संपूर्ण भारतातील ‘बाहुबली’ चित्रपटाचा मुख्य अभिनेता, प्रभासला परिचयाची गरज नाही. बॉक्स ऑफिसवर ‘बाहुबली 2’च्या यशानंतर प्रभासला अनेक बॉलिवूड आणि साऊथ चित्रपटांच्या ऑफर्स येत आहेत. वृत्तांवर विश्वास ठेवला तर, अभिनेता ‘आदिपुरुष’ चित्रपटासाठी सुमारे 150 कोटी रुपये आणि ‘स्पिरीट’ चित्रपटासाठी 125 कोटी रुपये मानधन घेत आहे.

अक्षय कुमार – बॉलीवूडचा खिलाडी कुमार गेल्या 2020 पर्यंत एका चित्रपटासाठी सुमारे 100 कोटी रुपये घेत होता. तथापि, 2021 मध्ये त्याने आपला करार प्रति चित्रपट सुमारे 135 कोटी रुपये करण्याचा निर्णय घेतला. बॉलीवूडमधील सर्वाधिक मानधन घेणारा सेलिब्रिटी म्हणून विचार केला, तर ‘बेल बॉटम’ या चित्रपटातील अभिनेत्याचे नाव प्रथम येते.

विजय – चित्रपटसृष्टीतील सर्वात मोठ्या नावांपैकी एक, थलपती विजयला त्याच्या शेवटच्या चित्रपटासाठी 80 कोटी रु.पयांपेक्षा जास्त रक्कम देण्यात आली होती आणि ताज्या अहवालानुसार, त्याच्या नुकत्याच प्रदर्शित झालेल्या (‘बीस्ट’) साठी त्याला सुमारे 120 कोटी रुपये मानधन दिले गेले होते.

अल्लू अर्जुन – ‘पुष्पा’ सुपरस्टार, जो एका चित्रपटासाठी 20 ते 22 कोटी रुपये मानधन घेत होता, त्याने पुष्पाच्या दोन भागासाठी सुमारे 60 कोटी रुपये घेतले आहेत. ताज्या वृत्तानुसार, ‘अटली’ सोबतच्या त्याच्या पुढील चित्रपटासाठी त्याला 100 कोटींहून अधिक मिळण्याची शक्यता आहे.

राम चरण – टॉलीवूडचा मेगास्टार प्रत्येक चित्रपटासाठी सुमारे 35 कोटी रुपये आकारतो. RRR सह, त्याने त्याची फी वाढवली आणि सुमारे 43 कोटी रुपये घेतले. तथापि, तो आता 100 कोटी क्लबमध्ये सामील झाला आहे आणि गौतम तिन्ननुरीसोबतच्या त्याच्या पुढील मोठ्या प्रकल्पासाठी त्याला 100 कोटी रुपयांहून अधिक पैसे दिले जातील.

महेश बाबू – टॉलीवूडचा राजकुमार, ज्याची फॅन फॉलोइंग प्रचंड आहे, एका चित्रपटासाठी सुमारे 55 कोटी रुपये घेतो. तथापि, ताज्या अहवालानुसार, त्याने आपले मानधन 80 कोटींहून अधिक केले आहे.

आमिर खान – बॉलीवूडचा मिस्टर परफेक्शनिस्ट अर्थात अभिनेता आमिर खान त्याच्या कलेवर असलेल्या निष्ठेसाठी प्रसिद्ध आहे. आमिर खान एका चित्रपटासाठी 75 ते 80 कोटी रु.पयांपेक्षा जास्त मानधन घेतो.

सलमान खान – बॉलीवूडचा भाईजान अर्थात सलमान खान ज्याला अनेक लोक प्रेमाने सल्लू भाई म्हणतात, तो देखील एक सीरियल मनी मेकर आहे. राधेचा अभिनेता एका चित्रपटासाठी सुमारे 70-75 कोटी रुपये मानधनासह चित्रपटाच्या कमाईचा काही टक्के भाग देखील घेतो.

शाहरुख खान – एक काळ असा होता जेव्हा किंग खानची व्यावसायिक पकड ओलांडणे अकल्पनीय होते, तथापि, अलीकडच्या काही वर्षांत शाहरुख खानने आपला मार्ग बदलला आहे आणि आता 50 कोटी रुपये कमावत आहेत आणि 45 टक्के नफा कमावत आहे.

अजय देवगण – बॉलिवूडचा सिंघम अर्थात अजय देवगण प्रत्येक प्रोजेक्टसाठी फक्त 30-50 कोटी रुपये घेतो. अजय देवगण नुकताच भुज: द प्राईड ऑफ इंडियामध्ये दिसला होता.

  • प्रभास – रु.. 150 कोटी
  • अक्षय कुमार – 135 कोटी रु.
  • विजय थलपती – 120 कोटी रु.
  • अल्लू अर्जुन – 100 कोटी रु.
  • राम चरण – 100 कोटी रु.
  • महेश बाबू – 80 कोटी रु.
  • आमिर खान – 75-80 कोटी
  • सलमान खान – 70-75 कोटी रु.
  • शाहरुख खानला 50 कोटी रु. आणि नफा ४५ टक्के
  • हृतिक रोशन – 50-65 कोटी रु.