Googe I/O 2022: आजपासून सुरू होत आहे Google ची मेगा कॉन्फरन्स, होऊ शकते Android 13 ची घोषणा


नवी दिल्ली – Google ची वार्षिक Google I/O 2022 परिषद आजपासून म्हणजेच 11 मे पासून सुरू होत आहे. महामारीमुळे, Google I/O 2022 ऑनलाइन आयोजित केले जात आहे. Google I/O 2022 ची सुरुवात अल्फाबेट आणि Google CEO सुंदर पिचाई यांच्या मुख्य भाषणाने होईल. हा कार्यक्रम आज रात्री 10.30 पासून थेट पाहता येणार आहे. हा कार्यक्रम Google च्या YouTube चॅनेलवर प्रसारित केला जाईल. यूट्यूब व्यतिरिक्त, Google च्या सोशल मीडिया हँडलवरून देखील कार्यक्रमाचे अपडेट्स दिले जातील. दरवर्षी प्रमाणे, यावेळी देखील Google I/O 2022 Android 13 सह Wear OS लाँच करेल. या कार्यक्रमातून काय अपेक्षा आहेत यावर एक नजर टाकूया…

काय खास असेल Google I/O 2022 मध्ये
Android 13 – गुगलच्या या इव्हेंटमध्ये संपूर्ण जगाच्या नजरा अँड्रॉइड 13 वर असतील. ही Android ची नवीन आवृत्ती असेल, ज्याचा विकसक पूर्वावलोकन या वर्षी फेब्रुवारीमध्ये रिलीज झाला होता. असे सांगितले जात आहे की Android 13 मध्ये Apple सारखे ऑडिओ फीचर उपलब्ध असेल. याशिवाय दोन ई-सिम कार्डसाठीही सपोर्ट मिळेल. सध्या, Android फोनवर फक्त एक ई-सिम कार्ड समर्थित आहे.

Wear OS – Android 13 सोबत, नवीन Wear OS देखील या इव्हेंटमध्ये लॉन्च होणार आहे. नवीन Wear OS सह अनेक बदल पाहायला मिळतील. smartwatch OS साठी, Google ने Samsung सोबत Tizen साठी गेल्या वर्षीच भागीदारी केली आहे.

Pixel 6a – या वर्षीच्या कार्यक्रमात Pixel 6a लाँच होण्याची अपेक्षा आहे. नवीन फोन गुगलच्या इन-हाउस टेन्सर चिपसेटसह ऑफर केला जाऊ शकतो. नवीन फोनसह, Pixel 6 सारखे डिझाइन उपलब्ध असेल.

पिक्सेल वॉच – Pixel 6a व्यतिरिक्त या इव्हेंटमध्ये Pixel Watch लाँच होण्याची माहिती मिळत आहे. गेल्या एक वर्षापासून गुगलचे स्मार्टवॉच लॉन्च झाल्याच्या बातम्या येत आहेत. Google Pixel Watch Fitbit सह भागीदारीत ऑफर केले जाईल.

Pixel Buds Pro – Google या इव्हेंटमध्ये Pixel Buds Pro देखील लॉन्च करू शकते, जे कंपनीचे पहिले खरे वायरलेस स्टिरिओ बड असेल. असे घडल्यास, हे Google चे पहिले Google I/O असेल ज्यामध्ये इतके हार्डवेअर लॉन्च केले जातील.