टेक अलर्ट: उद्यापासून बंद होणार कॉल रेकॉर्डिंगसह अँड्रॉइड अॅप्स, ट्रूकॉलरवर देखील हे वैशिष्ट्य वापरू शकणार नाही


कॉल रेकॉर्डिंगची सुविधा असलेले अँड्रॉईड अॅप्स बुधवारपासून बंद होणार आहेत. Google Play Store मधील बदलांमुळे कॉल रेकॉर्डिंग अॅप्स Android फोनवर काम करणार नाहीत. Truecaller वापरकर्ते त्यांच्या Android फोनवर रेकॉर्डिंग सुविधा वापरू शकणार नाहीत.

अँड्रॉइड अॅप्सवरून कॉल रेकॉर्डिंग बंद केल्यामुळे, तुम्ही यापुढे कोणत्याही थर्ड पार्टी रेकॉर्डिंग अॅप्सवरून तुमच्या Android स्मार्टफोनवर कॉल रेकॉर्ड करू शकणार नाही. कंपनीने याबाबत आधीच सांगितले आहे.

वास्तविक, सुरक्षेच्या कारणास्तव कॉल रेकॉर्डिंग अॅप्स बंद केले जात आहेत. याचे मुख्य कारण म्हणजे कॉल रेकॉर्डिंग अॅप्स ग्राहकांकडून अनेक प्रकारच्या परवानग्या घेतात आणि त्यांची माहिती घेऊन त्यांचा चुकीचा फायदा घेतात. कॉल रेकॉर्डिंगबाबतही वेगवेगळ्या देशांमध्ये कायदे वेगवेगळे आहेत, त्यामुळे त्यांनाही तडा जात आहे.

गुगलच्या नवीन धोरणामुळे बुधवारपासून कॉल रेकॉर्डिंग अॅप पूर्णपणे बंद होणार आहेत. या धोरणामुळे, Truecaller ने देखील पुष्टी केली आहे की त्याच्या अॅपचे वापरकर्ते यापुढे कॉल रेकॉर्ड करू शकणार नाहीत.