नवनीत राणांचे उद्धव ठाकरेंना खुले आव्हान; ते जिथून निवडणूक लढवणार, तिथूनच मी देखील लढणार, हिंमत असेल तर जिंकून दाखवा…


मुंबई : तीन दिवस रुग्णालयात दाखल असलेल्या महाराष्ट्रातील अमरावती जिल्ह्यातील अपक्ष खासदार नवनीत राणा यांना अखेर डिस्चार्ज देण्यात आला आहे. रुग्णालयातून बाहेर आल्यानंतर नवनीत राणा यांनी थेट महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना खुले आव्हान दिले आहे. त्या म्हणाल्या की, उद्धव ठाकरे महाराष्ट्रातील जनतेवर अत्याचार करत आहेत. हिम्मत असेल तर त्यांनी निवडणूक लढवून दाखवावी. ते जिथून निवडणूक लढवेल, मीही त्याच जागेवरून निवडणूक लढवणार आहे. त्यानंतर महाराष्ट्रातील जनता कोणासोबत आहे हे निकाल ठरवेल. नवनीत राणा एवढ्यावरच थांबल्या नाहीत, तर आगामी बीएमसी निवडणुकीत शिवसेनेविरोधात प्रचार करणार असल्याचे त्या म्हणाल्या. राणांच्या या आव्हानावर शिवसेनेची भूमिका काय असेल? याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. नवनीत यांचे पती रवी राणा यांनीही उद्धव ठाकरेंवर हल्लाबोल केला आहे.

ते म्हणाले की, महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एका महिलेला घाबरतात. त्यांचा महाराष्ट्र पोलिसांवरही विश्वास नव्हता. त्यामुळे शिवसेनेच्या गुंडांच्या माध्यमातून त्यांनी आमच्या घरावर आणि कुटुंबावर हल्ला केला. नवनीत यांना स्पॉन्डिलायटिस, छाती आणि घसा व्यतिरिक्त शरीराच्या इतर भागात वेदना होत असल्याच्या तक्रारीनंतर त्यांना गुरुवारी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. आज डिस्चार्ज मिळाल्यानंतर रुग्णालयातून बाहेर पडताना त्यांच्या हातात हनुमानजींची मूर्ती होती.

हॉस्पिटलमधून डिस्चार्ज मिळाल्यानंतर नवनीत राणा म्हणाल्या की, हनुमान चालीसा आणि जय श्री रामचा जप करण्यासाठी मी 14 दिवस किंवा 14 वर्षे तुरुंगात राहण्यास तयार आहे. उद्धव ठाकरेंवर निशाणा साधत त्या म्हणाल्या की, मुख्यमंत्र्यांनी जे काही केले. त्याचे उत्तर त्यांना जनता नक्कीच देईल. यासाठी उद्धव ठाकरेंनाही जास्त वाट पाहावी लागणार नाही, असे राणा म्हणाले. आगामी बीएमसी निवडणुकीत जनता त्यांना नक्कीच धडा शिकवेल. बीएमसी निवडणुकीत मी स्वतः शिवसेनेविरोधात प्रचार करणार असल्याचे राणा म्हणाल्या.

नवनीत यांचे पती रवी राणा म्हणाले की, आम्ही लवकरच दिल्लीला जाऊन गृहमंत्री अमित शहा यांची भेट घेणार आहोत. आमच्यावर झालेल्या अत्याचाराची संपूर्ण माहिती आम्ही त्यांना देऊ. त्याचबरोबर संजय राऊत आणि अनिल परब यांच्यावर कठोर कारवाई करावी, अशीही मागणी करणार आहोत. ते म्हणाले की, उद्धव ठाकरेंमध्ये अहंकार खूप आहे, पण अभिमान रावणाचाही टिकला नव्हता, मग उद्धव ठाकरे काय आहेत. त्याची लंका लवकरच जळून राख होईल.