नवनीत राणा यांनी मीडियाशी संवाद साधून मोडली कोर्टाची अट? ठाकरे सरकार करणार वक्तव्याची चौकशी, वाढू शकतात अडचणी


मुंबई : अमरावतीच्या अपक्ष खासदार नवनीत राणा यांना मुंबईतील रुग्णालयातून डिस्चार्ज मिळाल्यानंतर त्यांनी पत्रकारांशी संवाद साधला. या संवादात त्यांनी महाविकास आघाडी सरकारचे प्रमुख उद्धव ठाकरे यांनाही आव्हान दिले आहे. आता या प्रकरणातील त्यांच्या अडचणी वाढताना दिसत आहेत. त्यांच्या वक्तव्यानंतर सरकारी वकील प्रदीप घरत यांनी नवनीत राणा यांनी केलेल्या वक्तव्याची चौकशी करणार असल्याचे सांगितले आहे. जामीन देताना त्यांनी मुंबई सत्र न्यायालयाने घातलेल्या अटी व नियमांचे उल्लंघन केले असेल, तर त्यांच्यावर योग्य ती कारवाई केली जाईल.

तपासाअंती याप्रकरणी न्यायालयात तक्रारही करणार असल्याचे घरत यांनी सांगितले. गरज भासल्यास राणा दाम्पत्याचा जामीन रद्द करावा, अशी मागणीही न्यायालयाकडे करणार आहे. मुंबई सत्र न्यायालयाने राणा दाम्पत्याला जामीन मंजूर करताना माध्यमांशी संवाद साधण्यास नकार दिला होता.

खासदार नवनीत यांचे पती रवी राणा म्हणाले की, आम्ही लवकरच दिल्लीला जाऊन गृहमंत्री अमित शहा यांची भेट घेणार आहोत. आमच्यावर झालेल्या अत्याचाराची संपूर्ण माहिती आम्ही त्यांना देऊ. त्याचबरोबर संजय राऊत आणि अनिल परब यांच्यावर कठोर कारवाई करावी, अशीही मागणी करणार आहोत. ते म्हणाले की, उद्धव ठाकरेंमध्ये अहंकार खूप आहे, पण अभिमान रावणाचाही टिकत नाही, मग उद्धव ठाकरे काय आहेत. लवकरच त्याची लंका जळून राख होईल.

उद्धव ठाकरेंमध्ये हिंमत असेल तर त्यांनी निवडणूक लढवून दाखवून दाखवावे, असे आव्हान नवनीत राणा यांनी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांना दिले. उद्धव ठाकरे ज्या संविधानाच्या बळावर निवडणूक लढवतील, तिथे मीही त्यांच्यासमोर निवडणूक लढवणार असल्याचे राणा म्हणाले. उद्धव ठाकरेंसमोर एक महिला उमेदवार असेल आणि मग जनता कोणासोबत आहे ते बघू. उद्धव ठाकरेंवर हल्लाबोल करताना राणा म्हणाले की, आपण आपल्या पूर्वजांच्या बळावर आज मुख्यमंत्रिपदाच्या खुर्चीवर विराजमान आहोत.