LIC IPO Allotment Status: कधी होणोर LIC च्या शेअर्सचे वाटप, अशाप्रकारे तपासा स्थिती


नवी दिल्ली : देशातील सर्वात मोठी विमा कंपनी LIC च्या IPO ला चांगला प्रतिसाद मिळत आहे. अशा परिस्थितीत, गुंतवणूकदारांना लिस्टिंग दरम्यान जबरदस्त परतावा मिळू शकेल अशी, अपेक्षा आहे. पॉलिसीधारकाचा हिस्सा पहिल्याच दिवशी भरला होता. देशभरातील गुंतवणूकदार दीर्घकाळापासून LIC IPO ची वाट पाहत होते. हा IPO आल्यानंतर मोठ्या प्रमाणात लोक यामध्ये गुंतवणूक करत आहेत. किरकोळ गुंतवणूकदारही या IPO मध्ये मोठ्या प्रमाणात गुंतवणूक करत आहेत. अशा परिस्थितीत LIC IPO चा हिस्सा 100 टक्क्यांहून अधिक भरला आहे. लिस्टिंग दरम्यान हा IPO अनेक गुंतवणूकदारांना श्रीमंत करेल, अशी अपेक्षा आहे. आज आपण जाणून घेणार आहोत की LIC IPO चे शेअर्सचे कधी वाटप होईल आणि तुम्हाला शेअर्सचे वाटप झाले आहे की नाही हे तुम्ही कसे तपासू शकता?

तुम्ही LIC IPO मध्ये 9 मे पर्यंत गुंतवणूक करू शकता. त्याच वेळी, शेअर्सचे वाटप 12 ते 13 मे दरम्यान केले जाऊ शकते. म्हणजेच 12 आणि 13 मे रोजी तुम्हाला एलआयसीचे शेअर्स वाटप झाले आहे की नाही याची माहिती मिळेल.

LIC IPO ची बोली तारीख 9 मे रोजी बंद होत आहे. कंपनी 3 दिवसांसाठी IPO बोलींची छाननी करेल. अशा स्थितीत तीन दिवसांच्या छाननीनंतर 12 ते 13 मे रोजी शेअर्सचे वाटप होण्याची शक्यता आहे.

त्यानंतर शनिवार आणि रविवारी कोणतेही शेअर वाटप होणार नाही. 17 मे रोजी LIC IPO शेअर बाजारात सूचिबद्ध होईल. यानंतर कोणतीही व्यक्ती एलआयसीचे शेअर्स खरेदी आणि विक्री करू शकते.

अशा परिस्थितीत, LIC IPO मध्ये शेअर्सचे वाटप झाले आहे की नाही हे जाणून घेण्यासाठी तुम्हाला 12 मे पर्यंत प्रतीक्षा करावी लागेल. NSE वेबसाइटला भेट देऊन तुम्ही शेअर वाटपाची स्थिती सहज तपासू शकता.

यासाठी प्रथम तुम्हाला NSE च्या अधिकृत वेबसाइट https://www.nseindia.com/ ला भेट द्यावी लागेल. त्यानंतर इक्विटीचा पर्याय निवडा आणि ड्रॉपडाउनमध्ये LIC IPO चा पर्याय निवडा. पुढील चरणावर, तुम्हाला तुमचा अर्ज क्रमांक आणि पॅन कार्ड तपशील प्रविष्ट करावा लागेल. ही प्रक्रिया केल्यानंतर, मी रोबोट नाही याची पडताळणी करा आणि सबमिट करा. अशा प्रकारे तुम्ही LIC IPO च्या शेअर वाटपाची स्थिती सहज तपासू शकता.