इंडिगो: दिव्यांग मुलाला विमानात चढण्यापासून रोखल्या प्रकरणाची घेतली केंद्राने दखल, सिंधिया म्हणाले – असे वर्तन सहन केले जाणार नाही


नवी दिल्ली: इंडिगो एअरलाइन्सच्या कर्मचाऱ्यांनी शनिवारी एका दिव्यांग मुलाला रांची विमानतळावर विमानात चढण्यापासून रोखले. इंडिगोने याचे कारण सांगितले की, मूलगा विमानात प्रवास करताना घाबरले होता. ही घटना उघडकीस आल्यानंतर विमान वाहतूक नियामक DGCA ने या प्रकरणाची चौकशी सुरू केली आहे. त्याचबरोबर केंद्र सरकारनेही याची दखल घेतली आहे. केंद्रीय नागरी उड्डाण आणि विमान वाहतूक मंत्री ज्योतिरादित्य सिंधिया यांनीही यावर ट्विट केले आणि संपूर्ण तपास त्यांच्या देखरेखीखाली केला जाईल, असे सांगितले.

सोमवारी सकाळी सिंधिया म्हणाले, आम्ही अशा प्रकारची वागणूक अजिबात सहन करणार नाही. कोणत्याही व्यक्तीने अशा परिस्थितीतून जाऊ नये. मी या प्रकरणाची वैयक्तिक चौकशी करत आहे, त्यानंतर आवश्यक ती कारवाई केली जाईल. दुसरीकडे, डीजीसीएनेही एअरलाइनला याबाबत अहवाल सादर करण्यास सांगितले आहे. डीजीसीएच्या अधिकाऱ्यांनी रविवारी ही माहिती दिली. अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, मुलाला शनिवारी एअरलाइन्सच्या रांची-हैदराबाद फ्लाइटमध्ये चढण्यापासून रोखण्यात आले. त्यानंतर त्याच्या पालकांनीही विमानाने प्रवास न करण्याचा निर्णय घेतला. डीजीसीएचे प्रमुख अरुण कुमार म्हणाले की, नियामकाने या प्रकरणी इंडिगोकडून अहवाल मागवला आहे.

ते म्हणाले की नागरी विमान वाहतूक महासंचालनालय (DGCA) या घटनेची चौकशी करत आहे. याप्रकरणी ते विमान कंपनीवर योग्य ती कारवाई करतील. या घटनेबद्दल इंडिगोला विचारले असता, दिव्यांग मूल 7 मे रोजी त्याच्या कुटुंबासह फ्लाइटमध्ये चढू शकले नाही, कारण तो घाबरला होता. ग्राउंड स्टाफने शेवटच्या क्षणापर्यंत ते शांत होण्याची वाट पाहिली, पण काही उपयोग झाला नाही. त्यानंतर, विमान कंपनीने त्यांना कुटुंबाचे सांत्वन करण्यासाठी हॉटेलमध्ये राहण्याची सोय करुन दिली आणि ते दुसऱ्या दिवशी सकाळी त्यांच्या गंतव्यस्थानासाठी निघाले.

प्रवाशांना झालेल्या गैरसोयीबद्दल आम्ही दिलगीर व्यक्त करतो, असे कंपनीने म्हटले आहे. IndiGo ला एक सर्वसमावेशक संस्था असल्याचा अभिमान आहे, मग ते त्यांच्या कर्मचाऱ्यांसाठी असो किंवा ग्राहकांसाठी, आणि दर महिन्याला 75,000 पेक्षा जास्त दिव्यांग प्रवासी इंडिगो सोबत प्रवास करतात.