देशांतर्गत वाढल्या सिलेंडरच्या किमती : राहुल गांधींचा केंद्रावर हल्लाबोल


नवी दिल्ली – घरगुती एलपीजी सिलेंडरच्या दरवाढीवरून काँग्रेसने सरकारला घेरले. सरकारवर निंदा करताना पक्षाचे माजी अध्यक्ष राहुल गांधी म्हणाले की, लाखो भारतीय कुटुंबे वाढती महागाई, बेरोजगारी आणि खराब प्रशासनाविरुद्ध लढा देत आहेत. केंद्र सरकारने घरगुती एलपीजी सिलेंडरच्या किमतीत केलेली वाढ मागे घ्यावी आणि 2014 मध्ये अनुदानित सिलेंडरच्या दरवाढीच्या पातळीवर आणावी, असेही काँग्रेसने म्हटले आहे.

50 रुपयांनी घरगुती एलपीजी सिलेंडरच्या दरात झाली वाढ
घरगुती एलपीजी सिलेंडरच्या दरात शनिवारी 50 रुपयांनी वाढ करण्यात आली आहे. नवीन सुधारणांसह, 14.2 किलोच्या घरगुती सिलेंडरची किंमत आता शनिवारपासून प्रति सिलेंडर 999.50 रुपये होईल. राहुल गांधी म्हणाले की, काँग्रेसच्या नेतृत्वाखालील यूपीए सरकारच्या काळात एका एलपीजी सिलेंडरची किंमत 414 रुपये होती आणि प्रत्येक सिलेंडरवर 827 रुपये सबसिडी दिली जात होती.

राहुल यांचा आरोप, काँग्रेसने लागू केलेले सर्व सुरक्षा उपाय मोदी सरकारने काढून टाकले
काँग्रेसने सर्वसामान्यांच्या सुरक्षेसाठी राबवलेल्या सर्व सुरक्षा उपाय नरेंद्र मोदी सरकारने काढून टाकल्याचा आरोप राहुल यांनी केला. आज, लाखो भारतीय कुटुंबे अत्यंत महागाई, बेरोजगारी आणि खराब प्रशासनाविरुद्ध चढाओढ लढत आहेत, असे राहुल यांनी फेसबुक पोस्टमध्ये म्हटले आहे. ‘Dearness Free India’ आणि ‘BJPFailsIndia’ या हॅशटॅगसह ते म्हणाले की काँग्रेस पक्षाने हे कधीही होऊ दिले नाही. आम्ही गरजू कुटुंबांना मदत करत होतो आणि नेहमीच करू.

घरगुती एलपीजी सिलेंडरच्या किमतीत 50 रुपयांनी वाढ झाल्याच्या बातम्यांनंतर काँग्रेसनेही दावा केला आहे की, मोदी सरकारने गेल्या आठ वर्षांत अनुदानित स्वयंपाकाच्या गॅसच्या किमतीत 585 रुपयांहून अधिक वाढ केली आहे आणि दिलेली सबसिडीही संपवली. काँग्रेसचे मुख्य प्रवक्ते रणदीप सुरजेवाला यांनी ट्विट केले, भाजप श्रीमंत आहे, जनता लाचार आहे. भाजपच्या राजवटीत अनुदानित एलपीजी सिलेंडरची किंमत अडीच पटीने वाढली आहे. LPG सिलेंडर आता मध्यमवर्गीय आणि गरीबांच्या आवाक्याबाहेर गेला आहे.