मस्क अडचणीत: ट्विटर डीलनंतर जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तीचा वाढला त्रास, जाणून घ्या कुठे दाखल झाला खटला?


मायक्रोब्लॉगिंग साइट ट्विटर विकत घेण्याचा करार पूर्ण झाल्यानंतर जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती अडचणीत आली आहे. करारानंतर टेस्लाच्या शेअर्सची घसरण झाली, तर मस्क आता नव्या अडचणीत सापडले आहेत. वास्तविक, फ्लोरिडा पेन्शन फंडाने या कराराच्या विरोधात मस्क आणि ट्विटरवर खटला दाखल केला आहे.

2025 पर्यंत करार पुढे ढकलण्याची मागणी
मस्क आणि ट्विटर यांच्यातील डीलला स्थगिती देण्यासाठी डेलावेअर चॅन्सरी कोर्टात हा खटला दाखल करण्यात आला आहे. एलन मस्क आणि ट्विटर यांच्यातील करार किमान 2025 पर्यंत स्थगित ठेवण्याची मागणी केली आहे. या संदर्भात प्रसिद्ध झालेल्या वृत्तानुसार, दाखल केलेल्या याचिकेत म्हटले आहे की, मस्क ट्विटरचा इच्छुक शेअरहोल्डर बनले आहेत. याचिकेनुसार, त्याच्या मालकीचे नसलेले दोन तृतीयांश समभाग मंजूर होईपर्यंत कराराला तीन वर्षांचा विलंब आवश्यक आहे.

टेक जगातील तिसरी मोठी डील
एलन मस्क आपली ट्विटर डील पूर्ण करण्यासाठी कठोर परिश्रम करण्यात व्यस्त आहे. या वर्षी हा करार पूर्ण होईल, अशी त्यांची अपेक्षा आहे. ट्विटर आणि मस्क यांच्यातील हा करार टेक जगतातील आतापर्यंतचा तिसरा सर्वात मोठा करार आहे. तथापि, या खटल्याबाबत अद्याप ट्विटर किंवा एलन मस्ककडून कोणतीही प्रतिक्रिया आलेली नाही.

मस्क सतत उभारत आहेत निधी
कंपनीच्या संचालकांनी त्यांच्या कर्तव्याचे उल्लंघन केल्याचा आरोप दाखल केलेल्या दाव्यात करण्यात आला आहे. विशेष म्हणजे, मस्क यांनी ट्विटर $44 अब्ज (3.37 लाख कोटी रुपये) मध्ये विकत घेतले आहे. अलीकडेच त्यांनी सांगितले की ते या करारासाठी निधी उभारत आहेत आणि Sequoia Capital Fund ने $800 दशलक्ष, ViCapital ने $700 दशलक्ष उभे केले आहेत. तर, ओरॅकलचे सह-संस्थापक लॅरी एलिसन यांनी एक अब्ज डॉलर्सची गुंतवणूक करण्याचे मान्य केले आहे.